ప్రపంచ కప్ 2023: IND vs AUS హెడ్ టు హెడ్ రికార్డ్స్.. వాతావరణం, పిచ్ రిపోర్ట్ ఇక్కడ!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-08T11:27:47+05:30 IST

ఈరోజు ఆస్ట్రేలియాతో జరిగే మ్యాచ్‌తో భారత్ ప్రపంచకప్‌లో తన ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించనుంది. పటిష్ట ఆస్ట్రేలియాను తొలి మ్యాచ్‌లోనే ఓడించి ఆత్మవిశ్వాసం నింపాలని టీమ్ ఇండియా పట్టుదలగా ఉంది. చెన్నైలోని ఎంఏ చిదంబరం స్టేడియంలో ఈ మ్యాచ్ జరగనుంది.

ప్రపంచ కప్ 2023: IND vs AUS హెడ్ టు హెడ్ రికార్డ్స్.. వాతావరణం, పిచ్ రిపోర్ట్ ఇక్కడ!

చెన్నై: ఈరోజు ఆస్ట్రేలియాతో జరిగే మ్యాచ్‌తో భారత్ ప్రపంచకప్‌లో తన ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించనుంది. పటిష్ట ఆస్ట్రేలియాను తొలి మ్యాచ్‌లోనే ఓడించి ఆత్మవిశ్వాసం నింపాలని టీమ్ ఇండియా పట్టుదలగా ఉంది. చెన్నైలోని ఎంఏ చిదంబరం స్టేడియంలో ఈ మ్యాచ్ జరగనుంది. ఈ నేపథ్యంలో భారత్, ఆస్ట్రేలియా గత రికార్డులను పరిశీలిస్తే.. వన్డే ఫార్మాట్‌లో ఇరు జట్లు ఇప్పటి వరకు 149 సార్లు తలపడ్డాయి. ఈ 83 మ్యాచ్‌ల్లో ఆస్ట్రేలియా అత్యధిక విజయాలు సాధించింది. టీమ్ ఇండియా 56 మ్యాచ్‌లు గెలిచింది. 10 మ్యాచ్‌ల్లో ఫలితం తేలలేదు. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఇరు జట్లు ఇప్పటి వరకు 12 మ్యాచ్‌ల్లో తలపడ్డాయి. ఆస్ట్రేలియా 8 మ్యాచ్‌లు గెలవగా, భారత్ 4 మ్యాచ్‌లు గెలిచింది.

ఇక మ్యాచ్ జరిగే చెన్నై చెపాక్ పిచ్ రిపోర్ట్ విషయానికొస్తే.. స్పిన్నర్లకు అనుకూలంగా ఉంది. ఈ పిచ్ స్పిన్నర్లకు స్వర్గధామంగా పేరుగాంచింది. చెపాక్ పిచ్ సాధారణంగా నెమ్మదిగా ఉంటుంది. ఆట సాగుతున్న కొద్దీ కొంతమంది స్పిన్ బౌలర్లు గణనీయమైన పట్టును పొందుతారు. భారత్-ఆస్ట్రేలియా మధ్య నేటి మ్యాచ్‌లోనూ ఇలాంటి పరిస్థితులు నెలకొనే అవకాశాలే ఎక్కువగా ఉన్నాయి. దీంతో ఇక్కడ జరిగే మ్యాచ్ ల్లో ఆయా జట్లు ఎక్కువగా స్పిన్నర్లతోనే బరిలోకి దిగనున్నాయి. అలాగే ఈ పిచ్‌పై టాస్ గెలిచిన జట్లు ముందుగా బ్యాటింగ్ చేసే అవకాశం ఉంది. ఎందుకంటే ఈ పిచ్‌పై ఛేజింగ్ కష్టం. క్రీజులో ఓపికగా కూర్చుని సరైన టైమింగ్‌తో ఆడే బ్యాట్స్‌మెన్ మాత్రమే ఈ పిచ్‌పై పరుగులు సాధించగలరు. ఇక్కడ సాధారణంగా 260-270 స్కోరు నమోదు చేయబడుతుంది. ప్రస్తుతం ఈ పిచ్‌పై భారత జట్టులో విరాట్ కోహ్లీ ఒక్కడే సెంచరీ చేశాడు.

ఈ పిచ్‌పై ఇప్పటి వరకు 23 వన్డే మ్యాచ్‌లు జరగగా, మొదట బ్యాటింగ్ చేసిన జట్లు 14 సార్లు, రెండో బ్యాటింగ్ చేసిన జట్లు 8 సార్లు గెలిచాయి. ఇక్కడ తొలి ఇన్నింగ్స్ సగటు స్కోరు 233 పరుగులు. రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో సగటు స్కోరు 205. అత్యధిక స్కోరు 337. అత్యల్ప స్కోరు 69. ఇక్కడ టాస్ గెలిచిన జట్లు 16 మ్యాచ్‌ల్లో గెలిచాయి. టాస్ ఓడిన జట్లు 6 సార్లు మాత్రమే గెలిచాయి. అంటే ఈ పిచ్‌పై టాస్‌ కీలకం. ఒక మ్యాచ్ అసంపూర్తిగా ఉంది. ఈరోజు చెన్నైలో వాతావరణం ఎలా ఉండబోతోంది? శనివారం సాయంత్రం ఇక్కడ భారీ వర్షం కురిసింది. ఈరోజు ఆకాశం మేఘావృతమై ఉంటుంది. చెన్నైలో ఈరోజు పగటి ఉష్ణోగ్రత 34° సెల్సియస్‌, రాత్రి ఉష్ణోగ్రత 27° సెల్సియస్‌గా ఉంటుంది. వర్షం పడే అవకాశం పగటిపూట 24% మరియు రాత్రి 15%. మ్యాచ్‌లో ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండకపోవచ్చు. తేమ పగటిపూట 75% నుండి రాత్రి 87% వరకు ఉంటుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-08T11:27:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *