ప్రారంభం ముగిసింది

హాంగ్జౌ: ఎంఆసియా క్రీడలు ఘనంగా ప్రారంభమైన దానికంటే మరపురాని రీతిలో ముగిశాయి. ప్రారంభోత్సవంలో ఉపయోగించిన సాంకేతికత ఔరా అయితే, ముగింపు వేడుకలో ఉపయోగించిన సాంకేతికత ఆశ్చర్యపరిచింది. మొత్తానికి ఆదివారం నాటి ఆఖరి పోరులో క్రీడాకారుల కళ్లు చెదిరే విన్యాసాలు, చైనా సాంస్కృతిక వారసత్వాన్ని తెలిపే అద్భుత ప్రదర్శన విశేషంగా అలరించాయి. హాంగ్‌జౌ ఒలింపిక్ స్పోర్ట్స్ సెంటర్ స్టేడియంలో జరిగిన 75 నిమిషాల ముగింపు వేడుక ప్రేక్షకులను ఉర్రూతలూగించింది. ముఖ్యంగా లైట్, లేజర్, సౌండ్ షో నన్ను మరో లోకంలోకి తీసుకెళ్లాయి. రెండు వారాల తీవ్ర పోటీతో అలసిపోయిన 45 దేశాల అథ్లెట్లకు ముగింపు వేడుకలు ఎంతో ఆనందాన్ని ఇచ్చాయి. చైనా ప్రీమియర్ లీ కియాంగ్ మరియు ఇతర అతిథుల సమక్షంలో, ఆసియా ఒలింపిక్ కౌన్సిల్ తాత్కాలిక అధ్యక్షుడు రణధీర్ సింగ్ 19వ ఆసియా క్రీడల ముగింపును ప్రకటించారు. 19వ ఆసియా క్రీడలు ముగిశాయి. ఐచి నగోయా (జపాన్)లో జరుగుతున్న 20వ ఏషియాడ్‌లో మూడేళ్ల తర్వాత మళ్లీ కలుద్దాం’’ అని రణధీర్ అన్నాడు. ‘గత పదహారు రోజుల్లో ఎన్నో మధురానుభూతులను పంచుకున్నాం. ఇంత గొప్ప ఆతిథ్యానికి హాంగ్‌జౌ నగరానికి ధన్యవాదాలు చెప్పాల్సిన సమయం ఇది. ఆసియా యువత సోదరభావం, మానవాళి సౌభ్రాతృత్వం వెల్లివిరిసే విధంగా రానున్న ఆసియా క్రీడలు జరుపుకోవాలని ఆశిస్తున్నాను’ అని అన్నారు. ముందుగా..దేశాల జాతీయ జెండాలు చేతపట్టుకున్న క్రీడాకారులు స్టేడియంలోకి ప్రవేశించగా.. తర్వాత ఇతర క్రీడాకారులు, అధికారులు వారిని అనుసరించారు. పురుషుల హాకీ జట్టు గోల్‌కీపర్‌ పీఆర్‌ శ్రీజేష్‌ భారత జెండా బేరర్‌గా వ్యవహరించారు. పరేడ్‌లో మొత్తం 100 మంది భారత అథ్లెట్లు, అధికారులు పాల్గొన్నారు. 40 క్రీడాంశాల్లో జరిగిన పోటీల్లో 45 దేశాల నుంచి 12,407 మంది క్రీడాకారులు పాల్గొన్నారు. నిజానికి ఈ ఆసియా క్రీడలు ఏడాది కిందటే జరగాల్సి ఉంది. కానీ కోవిడ్ కారణంగా జాప్యం జరిగింది. 1951లో జరిగిన మొదటి ఆసియా క్రీడల టార్చ్ మరియు ఆసియా ఒలింపిక్ కౌన్సిల్ జెండాను తదుపరి 2026 ఆసియాడ్‌కు ఆతిథ్యం ఇవ్వనున్న జపాన్ నగరం ఐచి నగోయా నిర్వాహకులకు అందజేశారు. ఇక సాంస్కృతిక కార్యక్రమాల విషయానికొస్తే..ఆసియా క్రీడల్లో తొలిసారిగా వినియోగించిన ‘డిజిటల్ టర్ఫ్’.. ఫుట్‌బాల్ పిచ్‌ను అందమైన గార్డెన్‌గా మార్చి ఆసియా అనే అక్షరాలను ప్రత్యేక పెద్ద కటౌట్ల రూపంలో ప్రదర్శించి ఔరా అనిపించారు. ఈ డిజిటల్ టర్ఫ్ చైనా టెక్నాలజీకి అద్దం పడుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *