సాత్విక్, చిరాగ్: మేము నం.1

సాత్విక్ మరియు చిరాగ్ జోడీకి ప్రపంచ టాప్ ర్యాంక్

ఈ ఘనత సాధించిన తొలి భారత జోడీగా చరిత్ర సృష్టించింది

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం), న్యూఢిల్లీ; ఏషియాడ్‌లో స్వర్ణం సాధించి చరిత్ర సృష్టించిన తెలుగు కుర్రాడు సాత్విక్ సాయిరాజ్, ముంబై షట్లర్ చిరాగ్ శెట్టి మరో అద్భుతం సృష్టించాడు. గతంలో ఏ భారత బ్యాడ్మింటన్ జోడీకి సాధ్యం కాని ఫీట్ సాధించేలా చేశారు. ప్రపంచ బ్యాడ్మింటన్ పురుషుల డబుల్స్ విభాగంలో వీరిద్దరూ నంబర్ వన్ జోడీగా నిలిచారు. బీడబ్ల్యూఎఫ్ మంగళవారం విడుదల చేసిన తాజా ర్యాంకింగ్స్‌లో సాత్విక్, చిరాగ్ జోడీ ప్రపంచ నంబర్ వన్ స్థానాన్ని ఆక్రమించింది. ఆసియా క్రీడల్లో చాంపియన్ గా నిలిచిన సాత్విక్ జోడీ రెండు స్థానాలు ఎగబాకి టాప్ ర్యాంక్ కైవసం చేసుకుంది. వీరిద్దరి కెరీర్‌లో ఇదే అత్యుత్తమ ర్యాంక్. అంతేకాదు.. భారత్ తరఫున ఈ ఘనత సాధించిన తొలి డబుల్స్ జోడీగా చరిత్ర సృష్టించింది. గతంలో ప్రకాశ్ పదుకొణె, సైనా నెహ్వాల్, కిదాంబి శ్రీకాంత్‌లు సింగిల్స్‌లో ప్రపంచ నంబర్‌వన్‌గా ఉన్నారు. పురుషుల డబుల్స్‌లో ఈ అరుదైన రికార్డు సాత్విక్ జంట పేరిట ఉంది. 92,411 పాయింట్లతో సాత్విక్, చిరాగ్ జోడీ అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. ఇండోనేషియా జోడీ అల్ఫియాన్, అర్డియాంటో 90,129 పాయింట్లతో రెండో ర్యాంక్‌లో ఉన్నారు. మహిళల సింగిల్స్‌లో సింధు రెండు స్థానాలు మెరుగుపర్చుకుని 13వ ర్యాంక్‌కు చేరుకుంది. ఇక ప్రణయ్ ఒక్క స్థానం కోల్పోయి 8వ ర్యాంక్‌లో నిలిచాడు. లక్ష్యసేన్ 15వ స్థానంలో, కిదాంబి శ్రీకాంత్ 20వ ర్యాంక్‌లో ఉన్నారు. మహిళల డబుల్స్‌లో గాయత్రి గోపీచంద్‌, థెరిసా జోలీ జోడీ ఒక స్థానం ఎగబాకి 16వ ర్యాంక్‌కు చేరుకుంది.

కొన్నాళ్లుగా అంతర్జాతీయ బ్యాడ్మింటన్‌లో నిలకడగా రాణిస్తున్న సాత్విక్, చిరాగ్ ఇటీవలి కాలంలో సూపర్ ఫామ్‌లో ఉన్నారు. ఈ జంట గత ఏడాది కామన్వెల్త్ గేమ్స్‌లో స్వర్ణం మరియు ప్రపంచ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో కాంస్యం గెలుచుకున్నారు. ఈ సంవత్సరం, వారు మార్చిలో స్విస్ ఓపెన్ మరియు ఏప్రిల్‌లో జరిగిన ఆసియా ఛాంపియన్‌షిప్‌లో స్వర్ణం సాధించారు. జూన్‌లో ఇండోనేషియా ఓపెన్ టైటిల్‌తో బీడబ్ల్యూఎఫ్ సూపర్ 1000 టోర్నీని గెలుచుకున్న తొలి భారత జోడీగా రికార్డు సృష్టించిన సాత్విక్, చిరాగ్.. కొరియా ఓపెన్ సూపర్ 500 టైటిల్‌తో వెంటనే ర్యాంకింగ్స్‌లో రెండో స్థానానికి ఎగబాకారు. మళ్లీ ఇప్పుడు ఆసియాడ్ ట్రోఫీ అగ్రస్థానంలో ఉంది. హైదరాబాద్‌లోని పుల్లెల గోపీచంద్ అకాడమీలో శిక్షణ పొందుతున్న సాత్విక్, చిరాగ్ జోడీ కెరీర్ ఎదుగుదలలో షట్లర్ల తల్లిదండ్రుల పాత్రతోపాటు కోచ్‌ల పాత్ర కూడా కీలకం. జాతీయ చీఫ్ కోచ్ గోపీచంద్ పర్యవేక్షణలో, డబుల్స్ కోచ్ మథియాస్ బో మార్గదర్శకత్వంలో వీరిద్దరూ అద్భుత ప్రదర్శన చేశారు. డెన్మార్క్‌కు చెందిన మథియాస్ ఒకప్పుడు డబుల్స్‌లో ప్రపంచ నంబర్ వన్. టోక్యో ఒలింపిక్స్‌కు ముందు, మథియాస్ భారత జట్టుకు తాత్కాలిక డబుల్స్ కోచ్‌గా పనిచేశాడు. అయితే ఆ తర్వాత కొన్నాళ్ల పాటు డబుల్స్ షట్లర్లకు కోచ్ లేరు. ఆటగాళ్ల ప్రదర్శనలో ఎలాంటి మెరుగుదల లేకపోవడంతో జాతీయ బ్యాడ్మింటన్ సమాఖ్య (బాయ్) మథియాస్‌ను మళ్లీ పిలిచింది.

గతేడాది ఏప్రిల్‌లో మథియాస్‌ తిరిగి రావడంతో సాత్విక్‌, చిరాగ్‌ల పనితీరులో అనూహ్య మార్పు వచ్చింది. ఎండ్‌గేమ్‌లో వారికి కష్టంగా మారిన గేమ్‌ను మెరుగుపరచడంలో మథియాస్ సూచనలు మరియు సలహాలు అద్భుతాలు చేశాయి. దీంతో సాత్విక్‌, చిరాగ్‌లు అనతికాలంలోనే వరుస విజయాలతో రికార్డులు, టైటిల్‌లు కైవసం చేసుకున్నారు. తక్కువ సమయంలో నంబర్ వన్ ర్యాంకర్లుగా నిలవడం అసాధ్యం అనిపించింది. ఇలాగే దూకుడుగా ఆడితే వచ్చే ఏడాది జరిగే పారిస్ ఒలింపిక్స్‌లో స్వర్ణం సాధించాలన్న సాత్విక్ జోడీ అంతిమ కల నెరవేరుతుందనడంలో సందేహం లేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *