వన్డే ప్రపంచకప్: టీమిండియా లక్ష్యం ఏమిటి?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-11T18:15:54+05:30 IST

ఢిల్లీ వేదికగా టీమిండియాతో జరుగుతున్న మ్యాచ్‌లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకుని నిర్ణీత 50 ఓవర్లలో 8 వికెట్ల నష్టానికి 272 పరుగులు చేసింది.

వన్డే ప్రపంచకప్: టీమిండియా లక్ష్యం ఏమిటి?

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో విజయం సాధించాలని తహతహలాడుతున్న ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ప్రస్తుతం భారత్‌తో జరుగుతున్న మ్యాచ్‌లో అద్భుత ప్రదర్శన చేసింది. ఢిల్లీ వేదికగా జరుగుతున్న ఈ మ్యాచ్‌లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకుని నిర్ణీత 50 ఓవర్లలో 8 వికెట్ల నష్టానికి 272 పరుగులు చేసింది. 63 పరుగులకే మూడు వికెట్లు కోల్పోయిన అఫ్గానిస్థాన్ తక్కువ స్కోరుకే ఆలౌటవుతుందని అంతా భావించారు. కానీ కెప్టెన్ హష్మతుల్లా షాహిదీ, అజ్మతుల్లా ఒమర్జాయ్ హాఫ్ సెంచరీలతో చెలరేగారు. దీంతో అఫ్గానిస్థాన్ నాలుగో వికెట్‌కు 121 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పింది. ఒకానొక దశలో అఫ్గానిస్థాన్ 300 పరుగులు చేసేలా కనిపించినా.. స్టార్ బౌలర్ బుమ్రా తన బౌలింగ్ లో పదును చూపడంతో టీమ్ ఇండియా 272 పరుగులకే పరిమితమైంది.

ఇది కూడా చదవండి: IND vs AFG: ఎవరంటే.. ఈ ప్రపంచకప్‌లో అత్యుత్తమ క్యాచ్ పట్టిన టీమిండియా ఆటగాడు

కాగా ఢిల్లీలో పిచ్ బ్యాటింగ్‌కు అనుకూలంగా ఉండడంతో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ బ్యాట్స్‌మెన్ సులువుగా పరుగులు సాధించారు. హష్మతుల్లా 88 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, ఒక సిక్స్‌తో 80 పరుగులు చేశాడు. అజ్మతుల్లా ఒమర్జాయ్ 69 బంతుల్లో 2 ఫోర్లు, నాలుగు సిక్సర్లతో 62 పరుగులు చేశాడు. వీరిద్దరూ కలిసి ఆఫ్ఘనిస్థాన్ మొత్తంలో సగం స్కోరు చేయడం గమనార్హం. టీమిండియా బౌలర్లలో జస్ప్రీత్ బుమ్రా 4 వికెట్లు పడగొట్టాడు. ఆల్ రౌండర్ హార్దిక్ పాండ్యా 2 వికెట్లు తీశాడు. శార్దూల్ ఠాకూర్, కుల్దీప్ యాదవ్ ఒక్కో వికెట్ తీశారు. మహ్మద్ సిరాజ్ 9 ఓవర్లలో 76 పరుగులు ఇచ్చి ఒక్క వికెట్ కూడా తీయలేదు. అతను ఘోరంగా విఫలమయ్యాడు. ఆస్ట్రేలియాపై రాణించిన జడేజా తక్కువ పరుగులే ఇచ్చినా వికెట్లు తీయలేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-11T18:22:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *