WC ఆఫ్ఘనిస్తాన్ vs భారతదేశం: పైభాగంపై దృష్టి పెట్టండి

భారత్ మరో విజయం సాధించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది

నేడు ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌తో యుద్ధం

2వ తేదీ నుంచి స్టార్ స్పోర్ట్స్‌లో

న్యూఢిల్లీ: టాపార్డర్ వైఫల్యంతో భారత్ స్వల్ప విరామంలో ఆసీస్ పై పోరాడి గెలవాల్సిన పరిస్థితి ఎదురైంది. ఈ నేపథ్యంలో బుధవారం టీం ఇండియా తన రెండో మ్యాచ్‌లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో తలపడనుంది. ఆసీస్‌పై ఆరంభంలో కీలక వికెట్లు కోల్పోయిన సమయంలో విరాట్, రాహుల్ అద్భుతమైన బ్యాటింగ్‌తో వారికి సహకరించారు. మిడిలార్డర్ సత్తా ఏంటో తెలుసుకోవాలంటే ఇలాంటి ఛాలెంజ్ కావాలని రోహిత్ చెప్పాడు. టోర్నీలో తొమ్మిది వేర్వేరు వేదికల్లో ఆడాల్సి ఉన్నందున ఎలాంటి పరిస్థితినైనా ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధంగా ఉండాలని బ్యాట్స్‌మెన్‌లకు సూచించాడు. కానీ ఈ మ్యాచ్‌లో మాత్రం ఎలాంటి తడబాటు లేకుండా ప్రత్యర్థిపై దాడి చేయాలని జట్టు భావిస్తోంది. అదే జరిగితే పాకిస్థాన్‌తో మ్యాచ్‌ని ఆత్మవిశ్వాసంతో ఆడవచ్చు. మరోవైపు చెపాక్‌లో స్పిన్‌ ట్రాక్‌ ఎదురుగా.. ఢిల్లీ వికెట్‌పై పరుగుల వరద పారుతుంది. ఇక్కడ జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో దక్షిణాఫ్రికా 428 పరుగులకు ఆలౌటవ్వగా, శ్రీలంక 326 పరుగులతో బదులిచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. మొత్తం 754 పరుగులతో స్టేడియం హోరెత్తింది. రోహిత్ టీమ్ కూడా ఇలాగే విజృంభిస్తే అభిమానులు సంతోషిస్తారు. ఈ మెగా టోర్నీ (2019)లో రెండు జట్ల మధ్య ఒకే ఒక్క మ్యాచ్ జరగ్గా, అతి కష్టం మీద భారత్ విజయం సాధించింది.

అశ్విన్ స్థానంలో షమీ!:

ఊహించినట్లుగానే ఓపెనర్ గిల్ ఈ మ్యాచ్‌కు కూడా దూరమయ్యాడు. దీంతో ఓపెనర్లుగా ఇషాన్, రోహిత్ రానున్నారు. అయితే ఆసీస్‌పై ఇషాన్‌తో కలిసి శ్రేయాస్ షాట్ ఎంపిక చేయడం కూడా విమర్శలకు దారితీసింది. గిల్ తదుపరి మ్యాచ్‌లపై కూడా సందేహం వచ్చినప్పుడు.. ఇషాన్ బాధ్యతాయుతంగా ఆడాల్సి ఉంటుంది. ఒకవేళ శ్రేయాస్ వెళితే ప్రత్యర్థి బౌలర్లు అతడిని అడ్డుకోవడం కష్టమే. అంతేకాదు ఐపీఎల్‌లో ఢిల్లీ కెప్టెన్‌గా ఈ మైదానానికి అలవాటుపడ్డాడు. అయితే, టాపార్డర్ ట్రాక్‌లోకి వస్తే ఈ చిన్న జట్టుపై ఎలాంటి ఒత్తిడి ఉండదు. ఆసీస్ బౌలర్లతో పోలిస్తే అఫ్గాన్ బౌలింగ్ భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌ను పెద్దగా ఇబ్బంది పెట్టకపోవచ్చు. గత మ్యాచ్‌లో మొత్తం 31 సిక్సర్లు నమోదయ్యాయి. సొంత మైదానంలో విరాట్‌ కోహ్లి నుంచి మరో సూపర్‌ షో ఎదురుచూస్తోంది. అలాగే, రాహుల్ ఆసియా కప్ నుండి సరికొత్తగా కనిపిస్తున్నాడు. పిచ్ స్పిన్ కు అనుకూలించే అవకాశం లేకపోవడంతో అశ్విన్ స్థానంలో పేసర్ షమీకి చోటు దక్కవచ్చు. హార్దిక్‌ నాలుగో పేసర్‌.

అఫ్గాన్‌ జట్టుకు స్పిన్నర్లు వెన్నెముక అయినప్పటికీ.. బ్యాట్స్‌మెన్ మాత్రం తమ సత్తాను నిరూపించుకోవాల్సి ఉంది. బంగ్లాదేశ్‌పై కేవలం 156 పరుగులకే ఔటవడం గమనార్హం. ఓపెనర్ రహ్మతుల్లా గుర్బాజ్ ఫామ్ చూపిస్తున్నప్పటికీ, ఇతర బ్యాట్స్‌మెన్ సహకారం కరువైంది. ఈ నేపథ్యంలో భారత్ ఎలాంటి పోటీ ఇస్తుందో వేచి చూడాలి. అయితే టీ20ల్లో రషీద్‌ ఈ ఫార్మాట్‌లో ప్రమాదకరంగా కనిపించడం లేదు. తొలి మ్యాచ్‌లో 9 ఓవర్లు వేసినా వికెట్ తీయలేకపోయాడు. పోటీ చేస్తారా?

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ (కెప్టెన్), ఇషాన్, విరాట్, శ్రేయాస్, రాహుల్, హార్దిక్, జడేజా, కుల్దీప్, షమీ/అశ్విన్, బుమ్రా, సిరాజ్.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్: గుర్బాజ్, జద్రాన్, రహమత్ షా, హస్మతుల్లా షాహిదీ (కెప్టెన్), నజీబుల్లా, నబీ, అజ్మతుల్లా, రషీద్, ముజీబుర్, నవీన్-ఉల్-హక్, ఫజల్‌హక్.

పిచ్, వాతావరణం

వేడి వాతావరణం కొనసాగుతుంది. పిచ్ బ్యాటింగ్‌కు అనుకూలంగా ఉంటుంది. ఇక్కడ ఆడిన చివరి ఆరు వన్డేల్లో ముందుగా బ్యాటింగ్ చేసిన జట్లు ఐదుసార్లు గెలిచాయి.

పాకిస్థాన్‌తో మ్యాచ్‌కు గిల్ దూరం?

డెంగ్యూ నుంచి కోలుకున్న ఓపెనర్ న్యూఢిల్లీ: ప్రపంచకప్‌లో హైలైట్ అయిన ఇండో-పాక్ మ్యాచ్‌కు భారత ఓపెనర్ శుభ్‌మన్ గిల్ దూరమయ్యే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. డెంగ్యూ జ్వరం నుంచి గిల్ క్రమంగా కోలుకుంటున్నాడు. ఆస్పత్రి నుంచి డిశ్చార్జి అయినప్పటికీ.. మరో వారం రోజులు విశ్రాంతి అవసరమని వైద్యులు సూచించడంతో బుధవారం జరిగే ఆఫ్ఘనిస్థాన్ మ్యాచ్‌కు అందుబాటులో ఉండే అవకాశాలు కనిపించడం లేదు. ఈ నేపథ్యంలో శనివారం అహ్మదాబాద్‌లో పాకిస్థాన్‌తో జరిగే మ్యాచ్‌లో కూడా ఆడడం కష్టమే. గతవారం డెంగ్యూ పాజిటివ్‌గా తేలడంతో ఆదివారం చెపాక్‌లో ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన మ్యాచ్‌లో గిల్‌కి దూరమయ్యాడు. అదే రోజు రాత్రి ప్లేట్‌లెట్స్ కౌంట్ 70 వేలకు పడిపోయి చికిత్స నిమిత్తం ఆస్పత్రికి తరలించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *