స్కైడైవర్ డోరతీ హాఫ్నర్: విమానం నుండి స్కైడైవ్ చేసిన 104 ఏళ్ల అమ్మమ్మ మరణించింది

విమానం నుంచి దూకి స్కైడైవ్‌తో సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారిన బామ్మ 104 ఏళ్ల వయసులో కన్నుమూసింది. 13,500 అడుగుల ఎత్తు నుంచి స్కైడైవ్ చేసి తాను కాదన్నట్టుగా భావించిన 104 ఏళ్ల చికాగో మహిళ డోరతీ హాఫ్నర్. ఒక అమ్మమ్మ కానీ ఒక సూపర్ ఉమెన్, మరణించింది.

స్కైడైవర్ డోరతీ హాఫ్నర్: విమానం నుండి స్కైడైవ్ చేసిన 104 ఏళ్ల అమ్మమ్మ మరణించింది

స్కైడైవర్ డోరతీ హాఫ్నర్

104 సంవత్సరాల పురాతన స్కైడైవర్ డోరతీ హాఫ్నర్ కన్నుమూశారు: 104 సంవత్సరాల వయస్సులో, విమానం నుండి దూకి, స్కైడైవింగ్ చేస్తూ సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అయిన అమ్మమ్మ మరణించింది. 13,500 అడుగుల ఎత్తు నుండి గాలిలో ఎగురుతున్న విమానం నుండి స్కైడైవ్ చేసి, అమ్మమ్మ కాదు, సూపర్ ఉమెన్ అనిపించుకున్న 104 ఏళ్ల చికాగో మహిళ డోరతీ హాఫ్నర్ కన్నుమూశారు. దురదృష్టవశాత్తు, ఈ సాహసం చేసిన కొద్ది రోజులకే ఆమె మరణించింది.

అతని సాహసానికి గిన్నిస్ రికార్డు దక్కే అవకాశం ఉంది. అయితే గిన్నిస్‌ నిర్ధారించేలోపే ఆమె కన్నుమూసింది. గిన్నిస్ బుక్ ఆఫ్ వరల్డ్ రికార్డ్స్‌లో ఆమెకు అర్హత ఉందా లేదా అనే చర్చ జరుగుతున్న సమయంలో ఆమె మరణించింది. హాఫ్నర్ మరణాన్ని ఆమె స్నేహితుడు జో కానెంట్ ధృవీకరించారు. బ్రూక్‌డేల్ లేకా వ్యూ సీనియర్ లివింగ్ కమ్యూనిటీలో ఆదివారం (అక్టోబర్ 8, 2023) ఆమె నిద్రలోనే ప్రశాంతంగా కన్నుమూసినట్లు జో కానెంట్ సోమవారం తెలిపారు.

జస్టిస్ గౌతమ్ చౌదరి: మాతృభాషలో 14 వేలకు పైగా తీర్పులు ఇచ్చిన ప్రపంచ రికార్డు న్యాయమూర్తి

కానాంట్ చాలా సంవత్సరాలు హాఫ్నర్‌కు సేవ చేశాడు. ఆమెను ముద్దుగా అమ్మమ్మ అని పిలిచేవారు. హాఫ్నర్‌లో ఆత్మవిశ్వాసం ఎక్కువని, అందుకే 104 ఏళ్ల వయసులో కూడా ఎలాంటి భయం లేకుండా స్కైడైవ్ చేశాడని.. ఆమె అలసిపోని సైనికురాలిని కానెంట్ గుర్తు చేసుకున్నారు. 104 ఏళ్ల వయసులో 13000 అడుగుల పైనుంచి స్కైడైవింగ్ చేసిన మహిళగా రికార్డు సృష్టించింది.. కానీ ఆ రికార్డును ధృవీకరించకుండానే కన్నుమూయడం బాధాకరం.

(అక్టోబర్ 1, 2023) చికాగోకు నైరుతి దిశలో 140 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న ఒట్టావాలోని విమానాశ్రయంలో డోరతీ హాఫ్నర్ స్కైడైవ్ చేశాడు. 13,500 అడుగుల ఎత్తు నుంచి స్కైడైవింగ్ చేసి సూపర్ ఉమెన్ అనిపించుకుంది. భయంకరమైన గాలులు వీస్తున్నప్పటికీ నిర్భయంగా గాలిలో ప్రయాణిస్తున్న డోరతీ హాఫ్నర్ వీడియో వైరల్‌గా మారింది. స్కైడైవింగ్ అనంతరం పారాచూట్ సాయంతో సురక్షితంగా నేలపైకి దిగింది. దీంతో డోరతీ హాఫ్నర్ ధైర్యాన్ని అక్కడున్న వారందరూ మెచ్చుకున్నారు.

ప్రపంచ రికార్డు : మూడు నెలల పాప ప్రపంచ రికార్డు..!!

ఇంతలో, డోరతీ హాఫ్నర్ తన 103 సంవత్సరాల వయస్సులో 2022 మే నెలలో స్కై డైవింగ్‌లో ప్రపంచ రికార్డును నెలకొల్పాడు. ఆ రికార్డును స్వీడన్‌కు చెందిన లినియా లార్సన్ బద్దలు కొట్టింది..ఆ రికార్డును బద్దలు కొట్టాలనే లక్ష్యంతో 104 ఏళ్ల వయసులో మరోసారి స్కైడైవ్ చేసి ఆ రికార్డును మరోసారి బ్రేక్ చేసింది. 104 ఏళ్ల వయసులో కూడా ఎలాంటి భయం లేకుండా స్కైడైవర్‌ని విజయవంతంగా పూర్తి చేసింది. కానీ ఈ రికార్డ్ నిర్ధారణ ప్రకటన లేకుండానే గడిచిపోయింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *