BRS మేనిఫెస్టో: BRS మ్యానిఫెస్టోలో మైండ్‌బ్లాంక్ పథకాలు

brs పార్టీ మేనిఫెస్టోలో మహిళల కోసం ప్రత్యేక పథకాలు

బీఆర్ఎస్ పార్టీ మేనిఫెస్టో: మహిళలే మహారాణి.. ఓట్ల పోరులోనూ మహిళలదే ఆధిపత్యం. మహిళల ఆశీర్వాదం అధికార పీఠానికి చేరువవుతుందని భావిస్తున్న నేతలు.. అందుకే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మహిళల మద్దతు కోసం పార్టీలు పోటీ పడుతున్నాయి. ప్రత్యేక పథకాలతో బిజీగా ఉన్నారు. కాంగ్రెస్ ఆరు హామీ పథకాల్లో మహిళలకు అత్యధిక ప్రాధాన్యత ఇస్తుండగా.. ఇప్పటికే మహిళల కోసం ప్రత్యేక పథకాలు అమలు చేస్తున్న బీఆర్ ఎస్ తన మేనిఫెస్టోలో మరిన్ని పథకాలను పెడుతుందన్నారు. రెండు పార్టీలు మహిళలపై విశ్వాసం ఉంచడంతో అనేక కొత్త పథకాలు వస్తున్నాయి. మరి ఏ పార్టీ ఎలాంటి పథకాలు ప్రవేశపెడుతుందో ఇప్పుడు చూద్దాం.

తెలంగాణలో ఓట్ల పోరుకు పార్టీలు సిద్ధమవుతున్నాయి. గెలుపే లక్ష్యంగా.. ఓట్ల వేటకు అడుగులు వేస్తున్నారు. ఎన్నికల్లో విజయావకాశాలను నిర్ణయించే వర్గాలను ఆకట్టుకునేందుకు వ్యూహాలు రచిస్తూ పథకాలకు ఎర వేస్తున్నారు. మహిళల ఓట్లను దండుకుంటున్న పార్టీలు వారికి ప్రాధాన్యతనిచ్చే వివిధ పథకాలపైనే ప్రధానంగా దృష్టి సారించాయి. ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో 3 కోట్ల 17 లక్షల 17 వేల 389 ఓట్లు ఉండగా… అందులో మహిళా ఓటర్లు 58 లక్షల 43 వేల 339 మంది ఉన్నారు. మొత్తం ఓట్లలో దాదాపు సగం మంది మహిళా ఓటర్లు ఉండడంతో ఎన్నికల్లో వీరే కీలకం కానున్నారు. అంతేకాదు పురుష ఓటర్ల కంటే మహిళలే ఎక్కువగా ఓటింగ్‌లో పాల్గొంటున్నందున తమ ఓట్లను కాపాడుకునేందుకు ప్రధాన పార్టీలు కసరత్తు చేస్తున్నాయి.

ఎన్నికల్లో వివిధ వర్గాలను ఆకర్షించడంలో కాంగ్రెస్ ముందున్నట్లు కనిపిస్తోంది. అభ్యర్థుల ప్రకటనలో వెనుకబడిన పార్టీలకు ప్రత్యేక ప్రకటనలతో పాటు ఆరు హామీ పథకాలను కాంగ్రెస్ ప్రకటించింది. ఈ పథకాలకు గ్రామస్థాయి నుంచి విస్తృత ప్రచారం కల్పించారు. కర్ణాటక ఫార్ములాతో కాంగ్రెస్ ప్రకటించిన మహాలక్ష్మి పథకం రాష్ట్రంలో తీవ్ర చర్చనీయాంశమైంది. ఈ పథకం కింద ప్రతి నెలా మహిళలకు రెండు వేల ఐదు వందల రూపాయలు పంపిణీ చేస్తారు. అంతేకాకుండా ఐదు వందల రూపాయలకే వంటగ్యాస్ పంపిణీ చేస్తామన్న మరో హామీ మహిళలను ఆకర్షిస్తోంది.

అదేవిధంగా ఆర్టీసీ బస్సుల్లో ఉచిత ప్రయాణంపై తీవ్ర చర్చకు తెరలేచింది. ఈ వాగ్దానాలతో పాటు మహిళల కోసం మరిన్ని పథకాలను మేనిఫెస్టోలో చేర్చాలని కాంగ్రెస్ యోచిస్తోంది. ప్రస్తుతం అధికార బీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న కళ్యాణలక్ష్మి పథకానికి కౌంటర్‌గా.. ఆ పథకం కింద ఇచ్చే మొత్తాన్ని లక్ష రూపాయలకు పెంచాలని కాంగ్రెస్ ఆలోచిస్తోంది. అదేవిధంగా ఇదే పథకంలో వివాహ కానుకగా అర తులం బంగారం ఇచ్చే అవకాశం ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి: ఆశలు వదులుకున్న వైఎస్ షర్మిల.. పాలేరుతో పాటు మిర్యాలగూడ నుంచి పోటీ చేస్తారా?

కాంగ్రెస్ హామీ పథకాలు, మహిళలకు ప్రాధాన్యత ఇస్తున్న పథకాలు తమ సత్తా చాటుతుండటంతో అధికార బీఆర్ ఎస్ కూడా అప్రమత్తమైంది. ఈ నెల 15న ప్రకటించే మేనిఫెస్టోలో మైండ్ బ్లాక్ అయ్యేలా మహిళల కోసం ప్రత్యేక పథకాలు ప్రవేశపెడతామన్నారు. ఒంటరి మహిళలకు ఇచ్చే పింఛన్ మొత్తాన్ని మూడు వేల రూపాయలకు పెంచాలని నిర్ణయించినట్లు చెబుతున్నారు. కాంగ్రెస్ హామీలకు ప్రతిగా ఉచిత బస్సు ప్రయాణం, సబ్సిడీ గ్యాస్, కల్యాణలక్ష్మి, షాదీముబారక్ సాయాన్ని పెంచే అంశాన్ని సీఎం కేసీఆర్ పరిశీలిస్తున్నట్లు సమాచారం. మహాలక్ష్మి పథకం కింద రూ.2500 ఇస్తామని కాంగ్రెస్ హామీ ఇచ్చిన నేపథ్యంలో ఎలాంటి హామీ ఇవ్వాలనే దానిపై బీఆర్ ఎస్ వ్యూహకర్తలు చర్చిస్తున్నట్లు సమాచారం.

ఇది కూడా చదవండి: ఎన్నికల వేళ ఈసీ కీలక నిర్ణయం.. హైదరాబాద్ సీపీ సీవీ ఆనంద్ సహా పలువురు కలెక్టర్లు, ఎస్పీల బదిలీ

మొత్తానికి కాంగ్రెస్, బీఆర్ఎస్ మధ్య పోటీగా మహిళల కోసం ప్రత్యేక పథకాలు ప్రవేశపెట్టడం హాట్ టాపిక్ గా మారుతోంది. కాంగ్రెస్ హామీలపై ఇప్పటికే ప్రచారం ప్రారంభం కావడంతో బీఆర్ఎస్ మేనిఫెస్టోపై అందరూ ఆసక్తిగా చూస్తున్నారు. గతంలో ఎవరూ ఊహించని పథకాలను ప్రవేశపెట్టి రెండుసార్లు అధికారంలోకి వచ్చిన కారు పార్టీ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *