ఢిల్లీ: ఆలయాల ముందు భద్రతను పెంచారు.. ఢిల్లీలో హై అలర్ట్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-13T12:38:56+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ (ఇజ్రాయెల్-హమాస్) మధ్య ఉద్రిక్తతలు పెరుగుతున్నందున, దేశ రాజధాని ఢిల్లీ (ఢిల్లీ)లో పోలీసులు శుక్రవారం భద్రతను పెంచారు. ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా ప్రార్థనా మందిరాల ముందు కట్టుదిట్టమైన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. సంఘ వ్యతిరేక శక్తులు రెచ్చిపోతాయని భద్రతా సంస్థలు హెచ్చరిస్తున్న నేపథ్యంలో పోలీసులు హై అలర్ట్ ప్రకటించారు.

ఢిల్లీ: ఆలయాల ముందు భద్రతను పెంచారు.. ఢిల్లీలో హై అలర్ట్

ఢిల్లీ: ఇజ్రాయెల్-హమాస్ (ఇజ్రాయెల్-హమాస్) మధ్య ఉద్రిక్తతలు పెరుగుతున్నందున, దేశ రాజధాని ఢిల్లీ (ఢిల్లీ)లో పోలీసులు శుక్రవారం భద్రతను పెంచారు. ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా ప్రార్థనా మందిరాల ముందు కట్టుదిట్టమైన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. సంఘ వ్యతిరేక శక్తులు రెచ్చిపోతాయని భద్రతా సంస్థలు హెచ్చరిస్తున్న నేపథ్యంలో పోలీసులు హై అలర్ట్ ప్రకటించారు. వారు ఇజ్రాయెల్ రాయబార కార్యాలయం మరియు యూదు మత సంస్థల చుట్టూ ఉన్న సున్నితమైన ప్రాంతాలను కూడా గస్తీ చేస్తారు. దేశంలో నివసిస్తున్న ఇజ్రాయెల్ పౌరుల భద్రత కోసం భద్రతా సంస్థలు కొన్ని రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలను కూడా అప్రమత్తం చేశాయి. ఇజ్రాయెల్ దౌత్యవేత్తలు, సిబ్బంది, పర్యాటకులకు భద్రత కల్పించాలని మహారాష్ట్ర, హిమాచల్ ప్రదేశ్, గోవా రాష్ట్రాల అధికారులు కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని కోరారు. భారత్‌తో పాటు అమెరికా, యూకే, ఫ్రాన్స్, జర్మనీ తదితర దేశాల్లో యూదులకు, పాలస్తీనా అనుకూల ప్రజలకు భద్రతను పెంచారు. అదే సమయంలో, ఇజ్రాయెల్‌లో చిక్కుకుపోయిన 211 మంది పౌరులను భారతదేశం సురక్షితంగా ఇంటికి తీసుకువచ్చింది. ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా (ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా) మధ్య యుద్ధం తగ్గకపోవడంతో, మరణాల సంఖ్య అంతకంతకూ పెరుగుతోంది. ఇప్పటి వరకు దాదాపు 2,000 మంది మరణించినట్లు సమాచారం. వందల మంది గాయపడ్డారు.

ఇజ్రాయెల్ ప్రాణాంతక రసాయనాలను ఉపయోగిస్తోంది

అదే సమయంలో ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య తీవ్ర వివాదంలో భయంకరమైన విషయాలు వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. హమాస్ మిలిటెంట్లపై దాడులు చేస్తున్న ఇజ్రాయెల్ తన ఆయుధాల్లో ప్రమాదకరమైన రసాయనాలను ఉపయోగిస్తోందని మానవ హక్కుల సంస్థ (మానవ హక్కులు) ఆరోపించింది. వారి వివరాల ప్రకారం.. గాజా, లెబనాన్ లపై దాడి చేస్తున్న ఇజ్రాయెల్ బలగాలు తమ ఆయుధాల్లో ప్రమాదకరమైన వైట్ ఫాస్పరస్ ను వినియోగిస్తున్నాయని ఆ సంస్థ ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. ఆ రసాయన ఆయుధాలు ప్రయోగిస్తే బాధితులకు తీవ్ర గాయాలు, దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యాల బారిన పడే ప్రమాదం ఉందని వెల్లడైంది. ఈ ఆరోపణలపై ఇజ్రాయెల్ సైన్యం వివరణ కోరగా.. తాము వైట్ ఫాస్పరస్ ఉన్న ఆయుధాలను ఉపయోగించలేదని వెల్లడించింది. కానీ కంపెనీ మాత్రం రసాయనం వాడినట్లు ఆధారాలు చూపిస్తోంది. వాటిని ఉపయోగించడం మానేయాలని ఇజ్రాయెల్‌ను కోరింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-13T12:40:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *