ఇన్ఫోసిస్ లాభం రూ.6,215 కోట్లు | ఇన్ఫోసిస్ లాభం రూ.6,215 కోట్లు

పూర్తి ఆర్థిక సంవత్సరం అంచనా భారీ కుదింపు

  • ఒక్కో షేరుకు రూ.18 మధ్యంతర డివిడెండ్

  • నవంబర్ నుంచి జీతాల పెంపు అమలు

  • CEO సలీల్ పరేఖ్

న్యూఢిల్లీ: దేశంలోని రెండో అతిపెద్ద ఐటీ సేవల సంస్థ ఇన్ఫోసిస్ సెప్టెంబర్‌తో ముగిసిన ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం రెండో త్రైమాసికంలో రూ.38,994 కోట్ల ఆదాయంపై రూ.6,215 కోట్ల కన్సాలిడేటెడ్ నికర లాభాన్ని నమోదు చేసింది. గతేడాది ఇదే త్రైమాసికంతో పోలిస్తే ఆదాయం 6.7 శాతం, లాభం 3.1 శాతం పెరిగాయి. జూన్ త్రైమాసికంతో పోలిస్తే ఆదాయం 2.8 శాతం, లాభం 4.5 శాతం పెరిగాయి. త్రైమాసిక నిర్వహణ మార్జిన్ 0.40 శాతం పెరిగి 21.2 శాతానికి చేరుకుంది. అయితే, విధాన నిర్ణయాలు మరియు విచక్షణతో కూడిన వ్యయంపై తీవ్రమైన ఒత్తిడి నేపథ్యంలో కంపెనీ తన పూర్తి-సంవత్సర వృద్ధి అంచనాను ఒక శాతం తగ్గించింది. ఇన్ఫోసిస్ సీఈఓ సలీల్ పరేఖ్ త్రైమాసిక అంచనాలను ప్రకటిస్తూ, గతంలో ప్రకటించిన వృద్ధి అంచనా 1-3.5 శాతం ఉండగా, తాజా అంచనా 1.25 శాతానికి తగ్గింది. తీవ్ర ఒత్తిళ్లను ఎదుర్కొంటున్నప్పటికీ షేర్ హోల్డర్లకు రూ.5 ముఖ విలువ కలిగిన ఒక్కో షేరుపై రూ.18 డివిడెండ్ ప్రకటించింది. అక్టోబర్ 25 రికార్డు తేదీ కాగా, నవంబర్ 6న డివిడెండ్ చెల్లించనున్నట్లు ప్రకటించింది.

770 కోట్ల ఒప్పందాలు: రెండవ త్రైమాసికంలో కంపెనీ రికార్డు స్థాయిలో $7.7 బిలియన్ల విలువైన ఒప్పందాలను పొందింది. “ఆర్థిక సంవత్సరం మొదటి అర్ధభాగంలో భారీ డీల్‌లను సాధించడం మా భవిష్యత్తుకు బలమైన పునాది వేసింది. మా ఉత్పాదక AI టోపాజ్ మెరుగైన విలువను సాధించడానికి మరియు మార్కెట్ వాటాను పెంచుకోవడానికి వీలు కల్పించింది. అయితే, విచక్షణతో కూడిన ప్రాజెక్ట్‌లు బాగా పడిపోయాయి. విధాన నిర్ణయాలు కూడా బలహీనంగా ఉన్నాయి. “అయితే టెలికాం, హైటెక్, ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ మరియు రిటైల్ రంగాల నుండి డిమాండ్ బలహీనంగా ఉంది, మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ లైఫ్ సైన్సెస్ రంగాల నుండి డిమాండ్ మెరుగ్గా ఉంది, ”అని పరేఖ్ అన్నారు. వ్యయాలు, సామర్థ్యం మరియు ఆటోమేషన్‌కు సంబంధించిన విభాగాలలో భారీ ప్రాజెక్టులు వస్తాయని ఆయన అన్నారు. స్థూల ఆర్థిక ఒడిదుడుకుల వాతావరణంలో కూడా భారీ డీల్స్‌ను పొందడం ఖాతాదారులకు వారిపై ఉన్న నమ్మకానికి నిదర్శనం.గతంలో ప్రకటించిన వేతనాల పెంపును నవంబర్ 1 నుండి ఉద్యోగులందరికీ అమలు చేయనున్నట్లు కంపెనీ CFO నిరంజన్ రాయ్ ప్రకటించారు.

జాబ్ ఆఫర్లు గౌరవించబడ్డాయి: ఈ త్రైమాసికంలో కంపెనీ హెడ్‌కౌంట్ 7,530 తగ్గింది. గత త్రైమాసికంతో పోలిస్తే సెప్టెంబర్ 30 నాటికి ఉద్యోగుల సంఖ్య 3,36,294 నుంచి 3,28,764కి తగ్గింది. ఫ్రెషర్లు ఎక్కువగా ఉండడం, వారి వినియోగం పెరగడం వల్ల ప్రస్తుతం క్యాంపస్ ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహించడం లేదని రాయ్ తెలిపారు. గతేడాది 50 వేల మంది ఫ్రెషర్లను నియమించుకున్నారు. వీరందరికీ జనరేటివ్ ఏఐ వంటి రంగాల్లో శిక్షణ ఇస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఇప్పటి వరకు ప్రకటించిన ఆఫర్లన్నింటినీ గౌరవిస్తున్నామని, ప్రాజెక్టులు వచ్చినప్పుడల్లా తమను నియమించుకుంటున్నామని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-13T05:21:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *