మరాఠా కోటా వరుస: కోటా అమలుపై ఉద్యమం ఉధృతంగా సాగుతోంది.. మనోజ్ జరంగే అల్టిమేటం

ముంబై: తమ పోరాటాన్ని ఉధృతం చేస్తామని మరాఠా కోటా కార్యకర్త మనోజ్ జరంగే శనివారం మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని హెచ్చరించారు. మరాఠా సామాజిక వర్గానికి విద్య, ఉద్యోగాల్లో రిజర్వేషన్లు కల్పించాలన్న తమ డిమాండ్‌ను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నెరవేర్చకపోతే అక్టోబర్ 24 నుంచి ఉద్యమాన్ని ఉధృతం చేస్తామని జారంగే ప్రకటించారు. మరాఠా సామాజిక వర్గానికి 40 రోజుల్లోగా రిజర్వేషన్లు అమలు చేయాలని జరాంగే గతంలో గడువు విధించారు.

అంత్యక్రియల ఊరేగింపు

జాల్నా జిల్లాలోని అంతర్వాలి సారతి గ్రామంలో పెద్ద సంఖ్యలో తన మద్దతుదారులను ఉద్దేశించి మాట్లాడుతూ, అక్టోబర్ 24 తర్వాత అంత్యక్రియల ఊరేగింపు లేదా సంఘం విజయోత్సవ ఊరేగింపు ఉండాలని జరంగే అన్నారు. ముఖ్యమంత్రి ఏక్‌నాథ్ షిండే వారి డిమాండ్‌లను పరిష్కరిస్తానని హామీ ఇవ్వడంతో సెప్టెంబర్ 14న తన నిరాహార దీక్షను విరమించారు. . అయితే తాను దీక్షా స్థలం నుంచి వెళ్లేది లేదని అప్పట్లోనే ప్రకటించారు.

కుంబి సర్టిఫికెట్లు ఇవ్వాలి…

రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉన్న మరాఠీలకు కుంబీ సర్టిఫికెట్లు ఇవ్వాలని, కుంబీకి ఓబీసీ కేటగిరీ కింద రిజర్వేషన్ ప్రయోజనాలు కల్పించాలని జారంగే డిమాండ్ చేశారు. ప్రభుత్వం తమ డిమాండ్లను పరిష్కరించకుంటే అక్టోబరు 22న తదుపరి కార్యాచరణపై సంఘం సభ్యులతో మాట్లాడతానని, అప్పటి వరకు ఎలాంటి నిరసనలు చేపట్టవద్దని తన మద్దతుదారులను కోరారు.

ఏడు కోట్ల కలెక్షన్లు?

శనివారం నాటి నిరసన కార్యక్రమానికి రూ.7 కోట్లు వసూలు చేశారన్న ఎన్సీపీ నేత ఛగన్ భుజ్‌బల్ ఆరోపణను జరాంగే తోసిపుచ్చారు. ఈ నిరసనకు మరాఠీ సామాజికవర్గం మాత్రమే మద్దతు పలుకుతున్నదని, ఈ సమావేశానికి తామే రూ.21 లక్షలు సేకరించామని చెప్పారు. భుజ్‌బల్, ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్, న్యాయవాది గుంరతన్ సదావర్తే మరాఠా వర్గాన్ని రెచ్చగొట్టేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆరోపించారు. తన మద్దతుదారులందరూ ఐక్యంగా ఉండాలని, విభజన ఎత్తుగడల ఉచ్చులో పడవద్దని ఆయన కోరారు.

ప్రధానికి విజ్ఞప్తి…

రిజర్వేషన్ల విషయంలో మరాఠా ప్రజలు మేల్కోవాలని, ఈ విషయంలో ఫడ్నవీస్‌కు మాట ఇవ్వాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, హోంమంత్రి అమిత్ షా తక్షణమే విజ్ఞప్తి చేశారు. మహారాష్ట్ర సమాజం చాలా చేసిందని ఫడ్నవీస్ గుర్తు చేశారు. రెండు గంటల పాటు తన ఫేస్ బుక్ ఖాతా కూడా అందుబాటులో లేకపోవడంపై అనుమానాలు వ్యక్తం చేశారు. మరాఠా రిజర్వేషన్లకు మార్గం సుగమం చేసేందుకు మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం సర్వే చేయకపోవడంపై జరాంగే మండిపడ్డారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-14T16:58:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *