అమెరికా: హమాస్ దాడులు జరుగుతాయని అమెరికా ఏజెన్సీ హెచ్చరించింది!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-14T18:00:50+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్ మిలిటెంట్ల దాడులను మీరు ముందే ఊహించారా? అమెరికా అవుననే సమాధానం చెబుతోంది. అమెరికా నిఘా సంస్థ రెండు నివేదికలు సిద్ధం చేసింది. వారి సారాంశం ఒక్కటే.. ఇజ్రాయెల్ రాకెట్లతో దాడి చేయబోతోందని. ఇందుకు సంబంధించిన వివరాలను తాజాగా అగ్రరాజ్యం వెల్లడించింది.

అమెరికా: హమాస్ దాడులు జరుగుతాయని అమెరికా ఏజెన్సీ హెచ్చరించింది!

జెరూసలేం: ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్ మిలిటెంట్ల దాడులను మీరు ముందే ఊహించారా? అమెరికా అవుననే సమాధానం చెబుతోంది. అమెరికా నిఘా సంస్థ రెండు నివేదికలు సిద్ధం చేసింది. వారి సారాంశం ఒక్కటే.. ఇజ్రాయెల్ రాకెట్లతో దాడి చేయబోతోందని. ఇందుకు సంబంధించిన వివరాలను తాజాగా అగ్రరాజ్యం వెల్లడించింది. దక్షిణ ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్ ఉగ్రవాదుల భారీ దాడికి కొన్ని వారాల ముందు, సెంట్రల్ ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీ (CIA) అధికారులకు హమాస్ దాడుల గురించి సమాచారం అందింది.

ఇందుకు సంబంధించి రెండు నివేదికలు సిద్ధం చేసిన దర్యాప్తు సంస్థ.. సెప్టెంబర్ 28న రాకెట్లతో దాడి జరిగే అవకాశం ఉందని హెచ్చరించింది.రెండో నివేదిక హమాస్, పాలస్తీనా ఉగ్రవాదం. ఇజ్రాయెల్ పై పాలస్తీనా వైమానిక దాడులకు ముందు రోజు హమాస్ మిలిటెంట్ల కదలికలపై నివేదిక హెచ్చరించింది. అయితే అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్‌కు మాత్రం దీనికి సంబంధించిన వివరాలు తెలియవని వైట్‌హౌస్ అధికారులు చెబుతున్నారు. ఇజ్రాయెల్, గాజా మరియు వెస్ట్ బ్యాంక్ హాట్ స్పాట్‌ల జాబితాలో ఉన్నాయని అధికారులు తెలిపారు. అయితే అమెరికా తన మిత్రదేశంపై దాడికి పాల్పడినట్లు తెలిసి ఉంటే ముందుగానే వార్నింగ్ ఇచ్చి ఉండేదని రక్షణ మంత్రి లాయిడ్ ఆస్టిన్ అన్నారు. అయితే, నివేదికలు ఉన్నప్పటికీ, ఇజ్రాయెల్‌ను అప్రమత్తం చేయడంలో విఫలమయ్యారని భావిస్తున్న చాలా మంది అధికారులపై అమెరికా ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. అదే సమయంలో, ఇజ్రాయెల్-హమాస్ (ఇజ్రాయెల్ – పాలస్తీనా) యుద్ధం ముదురుతోంది. ఇప్పటికే హమాస్ పాలనలో ఉన్న గాజాపై బాంబులు వేసి పలు భవనాలను నేలమట్టం చేసిన ఇజ్రాయెల్ సైన్యం దాడిని మరింత ఉధృతం చేయాలని యోచిస్తోంది.

ఈ మేరకు శుక్రవారం ఉత్తర గాజాలో ఉన్న సుమారు 11 లక్షల మంది పాలస్తీనియన్లను 24 గంటల్లోగా ఖాళీ చేయాలని ఆదేశించింది. హమాస్ ఉగ్రవాదులను పూర్తిగా అంతమొందించేలా రాక్షసుల యుద్ధం చేసేందుకు మాత్రమే ఈ హెచ్చరిక జారీ చేసినట్లు తెలుస్తోంది. దీనిపై ఐక్యరాజ్యసమితి ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. ఇంత మందిని ఒకేసారి తరలించడం అసాధ్యమని, మానవ సంక్షోభం ఏర్పడే ప్రమాదం ఉందని చెబుతున్నారు. ఇప్పటికే ఉన్న విషాదాన్ని పెను విపత్తుగా మార్చకుండా ఆదేశాలను ఉపసంహరించుకోవాలని ఇజ్రాయెల్‌ను కోరింది. మరోవైపు సైకలాజికల్ వార్‌ఫేర్‌లో భాగంగానే ఇజ్రాయెల్ ఇలాంటి హెచ్చరికలు చేస్తోందని, ఉత్తర గాజాను విడిచిపెట్టవద్దని హమాస్ పౌరులకు పిలుపునిచ్చింది. సామాన్యులు ప్రాణాలు అరచేతిలో పెట్టుకుని పెద్దఎత్తున వెళ్లిపోతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-14T18:00:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *