తమిళనాడు-శ్రీలంక ఫెర్రీ సర్వీస్: చివరగా తమిళనాడు మరియు శ్రీలంక మధ్య ఫెర్రీ సర్వీస్..

చెన్నై: పొరుగు దేశాల ప్రజల మధ్య సంబంధాలను బలోపేతం చేసే దిశగా మరో అడుగు పడింది. అంతర్జాతీయ, హై-స్పీడ్ ప్యాసింజర్ ఫెర్రీ సర్వీస్ (హెచ్‌ఎస్‌సి) చెరియపాణి శనివారం తమిళనాడులోని తూర్పు ప్రాంతంలోని నాగపట్నం మరియు శ్రీలంక ఉత్తర ప్రాంతంలోని కంకేసంతురై మధ్య ప్రారంభమైంది. దాదాపు నాలుగు దశాబ్దాల తర్వాత ఈ సముద్రమార్గాన్ని పునరుద్ధరించడం విశేషం. నాగపట్నం ఓడరేవులో ఫెర్రీ సర్వీస్‌ను కేంద్ర మంత్రి సర్బానంద సోనోవాల్‌, తమిళనాడు పబ్లిక్‌ వర్క్స్‌, హైవేస్‌, మైనర్‌ పోర్టుల శాఖ మంత్రి ఈవీ వేలు జెండా ఊపి ప్రారంభించారు.

ఈ హెస్పీడ్ క్రాఫ్ట్ (HSC) 50 మంది ప్రయాణికులు మరియు 12 మంది సిబ్బందితో ఉదయం 8.15 గంటలకు నాగపట్నం ఓడరేవు నుండి తన ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించింది. అందులో కెప్టెన్ బిజు జార్జ్ కూడా ప్రయాణించారు. 50 మంది ప్రయాణీకుల సామర్థ్యంతో, ఈ ఫెర్రీ సర్వీస్ సుమారు 60 నాటికల్ మైళ్లు (110 కి.మీ) దూరాన్ని కవర్ చేస్తుంది మరియు సముద్ర పరిస్థితులపై ఆధారపడి సుమారు 3.30 గంటలు పడుతుంది.

ప్రత్యేక ఛార్జీ..

నాగపట్నం షిప్పింగ్ హార్బర్ శాఖ తొలి ప్రయాణానికి ప్రత్యేక ఛార్జీని ప్రకటించింది. ప్రత్యేక ధర 18 శాతం పన్నుతో కలిపి రూ.2,800గా నిర్ణయించారు. ఈ ప్రత్యేక ఛార్జీ అక్టోబర్ 14న ఒక రోజు మాత్రమే వర్తిస్తుంది. అంటే సాధారణ ధరపై 75 శాతం తగ్గింపు. సాధారణ టిక్కెట్ ధర రూ.6,500, 18 శాతం జీఎస్టీతో కలిపి రూ.7,670గా నిర్ణయించారు.

ప్రధాని హర్షం

శనివారం ఒక ప్రకటనలో, భారతదేశం మరియు శ్రీలంక మధ్య ఫెర్రీ సర్వీస్ ప్రారంభించడం పట్ల ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ సంతోషం వ్యక్తం చేశారు. ఇరు దేశాల మధ్య దౌత్య, ఆర్థిక సంబంధాల్లో ఇదొక కొత్త అధ్యాయమని, ఇరు దేశాల మధ్య బలమైన బంధానికి మైలురాయిగా అభివర్ణించారు. కనెక్టివిటీ వల్ల రెండు నగరాలు, రెండు దేశాలు, ప్రజలు, వారి మనసులు మరింత దగ్గరవుతాయని చెప్పారు. భారతదేశం మరియు శ్రీలంక మధ్య బలమైన సాంస్కృతిక, వాణిజ్య మరియు నాగరికత సంబంధాలు ఉన్నాయని ఆయన అన్నారు. సంగం ఎజె సాహిత్యంలో రెండు దేశాల మధ్య పడవలు, ఓడలు తిరుగుతున్నాయని గుర్తు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-14T18:11:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *