ప్రపంచ కప్: భారత్ vs పాకిస్థాన్ పిచ్, వాతావరణ నివేదిక ఎలా ఉంది?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-14T11:47:14+05:30 IST

క్రికెట్ అభిమానులు ఎప్పుడెప్పుడా అని ఎదురుచూస్తున్న భారత్-పాకిస్థాన్ మ్యాచ్‌కు సమయం ఆసన్నమైంది. మరికొద్ది సేపట్లో అహ్మదాబాద్‌లోని నరేంద్ర మోదీ స్టేడియంలో లక్షా 30 వేల మంది అభిమానుల సమక్షంలో మ్యాచ్ ప్రారంభం కానుంది.

ప్రపంచ కప్: భారత్ vs పాకిస్థాన్ పిచ్, వాతావరణ నివేదిక ఎలా ఉంది?

అహ్మదాబాద్: క్రికెట్ అభిమానులు ఎప్పుడెప్పుడా అని ఎదురుచూస్తున్న భారత్-పాకిస్థాన్ మ్యాచ్‌కు సమయం ఆసన్నమైంది. మరికొద్ది సేపట్లో అహ్మదాబాద్‌లోని నరేంద్ర మోదీ స్టేడియంలో లక్షా 30 వేల మంది అభిమానుల సమక్షంలో మ్యాచ్ ప్రారంభం కానుంది. ఈ మ్యాచ్‌లో ఇరు జట్లు గెలుపే లక్ష్యంగా బరిలోకి దిగుతున్నాయి. అయితే ఈ మ్యాచ్‌కు అహ్మదాబాద్ నరేంద్ర మోడీ స్టేడియం పిచ్ ఎలా ఉంటుంది? మ్యాచ్‌లో వాతావరణం ఎలా ఉంటుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

పిచ్ నివేదిక

నరేంద్ర మోదీ స్టేడియంలో సాధారణంగా రెండు రకాల పిచ్‌లను ఉపయోగిస్తారు. ఒకటి ఎర్రమట్టి పిచ్ కాగా మరొకటి ఫ్లాట్ పిచ్. ఎర్ర మట్టి పిచ్ స్పిన్నర్లకు సహాయపడుతుంది. అప్పుడు తుది జట్టులో అదనపు స్పిన్నర్ ఆడటం ఖాయం. కాబట్టి శార్దూల్ ఠాకూర్‌ను పక్కన పెట్టి రవిచంద్రన్ అశ్విన్‌ను టీమిండియా తుది జట్టులోకి తీసుకోనున్నారు. ఈ మైదానం పెద్దది కావడంతో అశ్విన్‌కి భారీ షాట్లు వేయడం కష్టమేనని విశ్లేషకులు అంటున్నారు. బౌండరీ లైన్ వద్ద పట్టుకుంటామని చెప్పారు. అదే జరిగితే పాకిస్థాన్‌కు తిరుగుండకపోవచ్చు. పైగా ఆ జట్టులో మంచి స్పిన్నర్లు లేరు. లేదంటే ఫ్లాట్‌ పిచ్‌ని ఉపయోగించడం పేసర్‌లకు ఉపయోగపడుతుంది. టీమ్ ఇండియా అశ్విన్ స్థానంలో శార్దూల్ ఠాకూర్ లేదా మహ్మద్ షమీని తుది జట్టులోకి తీసుకోనుంది. ఈ పిచ్ ఎల్లప్పుడూ బ్యాటింగ్ మరియు బౌలింగ్‌కు సమానంగా సరిపోతుంది. టాస్ ప్రభావం పెద్దగా ఉండకపోవచ్చు. బ్యాటర్లు క్రీజులోకి వస్తే పరుగులు రాబట్టవచ్చు. కానీ స్టేడియం పునరుద్ధరణ తర్వాత ఇక్కడ మంచి స్కోర్లు నమోదవుతున్నాయి. ప్రపంచకప్‌లో భాగంగా ఇక్కడ జరుగుతున్న తొలి మ్యాచ్‌లో ఇంగ్లండ్ నిర్దేశించిన 283 పరుగుల లక్ష్యాన్ని న్యూజిలాండ్ సునాయాసంగా ఛేదించింది. దీంతో టాస్‌ గెలిచిన జట్టు ముందుగా బౌలింగ్‌ చేసే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. అంతేకాదు ఇరు జట్లలోనూ టాప్ బ్యాట్స్ మెన్ ఉండడంతో క్రీజులోకి వస్తే ఎంత పెద్ద లక్ష్యాన్నైనా చేధించవచ్చు. ఈ మైదానంలో ఇప్పటి వరకు మొత్తం 29 వన్డే మ్యాచ్‌లు జరగగా, ముందుగా బ్యాటింగ్ చేసిన జట్టు 16 సార్లు, ఛేజింగ్ జట్టు 13 సార్లు విజయం సాధించాయి. మొదటి ఇన్నింగ్స్ సగటు స్కోరు 237. రెండో ఇన్నింగ్స్ సగటు స్కోరు 206. ఇక్కడ అత్యధిక స్కోరు 365 (దక్షిణాఫ్రికా) కాగా, అత్యల్ప స్కోరు 85 (జింబాబ్వే). అత్యధిక లక్ష్యం 325 (టీమ్ ఇండియా), అత్యల్ప స్కోరు 196 (వెస్టిండీస్). ఓవరాల్ గా ఇక్కడ మంచి మ్యాచ్ జరిగే అవకాశం ఉంది

వాతావరణ సమాచారము

మ్యాచ్‌కి వర్షం అంతరాయం కలిగించే అవకాశం లేదు. మ్యాచ్‌కు వాతావరణం చాలా అనుకూలంగా ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. ఇది పూర్తి మ్యాచ్ అవుతుంది. పగటిపూట ఉష్ణోగ్రత దాదాపు 35 డిగ్రీల సెల్సియస్ ఉంటుంది. తేమ 47 శాతం ఉంటుంది. గంటకు 8 కిలోమీటర్ల వేగంతో మాత్రమే గాలులు వీస్తాయి.

.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-14T11:47:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *