ఆపరేషన్ అజయ్: ఇజ్రాయెల్ నుండి ఢిల్లీకి నాల్గవ విమానంలో 274 మంది భారతీయులు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-15T18:54:10+05:30 IST

‘ఆపరేషన్ అజయ్’ విజయవంతంగా కొనసాగుతోంది. ఇజ్రాయెల్‌లో చిక్కుకుపోయిన 274 మంది భారతీయులు ఈ ఆపరేషన్‌లో పనిచేస్తున్న నాల్గవ విమానంలో ఆదివారం సురక్షితంగా న్యూఢిల్లీ చేరుకున్నారు. కేంద్ర సహాయ మంత్రి జనరల్ (రిటైర్డ్) వీకే సింగ్ వారికి విమానాశ్రయంలో ఘనస్వాగతం పలికారు.

ఆపరేషన్ అజయ్: ఇజ్రాయెల్ నుండి ఢిల్లీకి నాల్గవ విమానంలో 274 మంది భారతీయులు

న్యూఢిల్లీ: ‘ఆపరేషన్ అజయ్’ విజయవంతంగా కొనసాగుతోంది. ఇజ్రాయెల్‌లో చిక్కుకుపోయిన 274 మంది భారతీయులు ఈ ఆపరేషన్‌లో పనిచేస్తున్న నాల్గవ విమానంలో ఆదివారం సురక్షితంగా న్యూఢిల్లీ చేరుకున్నారు. కేంద్ర సహాయ మంత్రి జనరల్ (రిటైర్డ్) వీకే సింగ్ వారికి విమానాశ్రయంలో ఘనస్వాగతం పలికారు. వారికి త్రివర్ణ పతాకాలను అందజేశారు. ఇజ్రాయెల్‌లో పరిస్థితిని దృష్టిలో ఉంచుకుని మరిన్ని విమానాల్లో భారతీయ పౌరులను వెనక్కి తీసుకువస్తామని వీకే సింగ్ ఈ సందర్భంగా తెలిపారు.

ఇది నాల్గవ విమానం. పరిస్థితులను దృష్టిలో ఉంచుకుని మరిన్ని సేవలను కూడా అందుబాటులోకి తెస్తాం. విమానాలు ఏదైనా ఢీకొనే అవకాశం ఉందన్న ఆందోళన కూడా వ్యక్తమవుతోంది. అయితే, ఆశ్చర్యకరంగా, ఇజ్రాయెల్‌లో పరిస్థితులు సాధారణంగానే ఉన్నాయి. అయితే యూనివర్సిటీలు మూతపడ్డాయి. అయితే భయానక వాతావరణం కొనసాగుతోంది. కొంతమంది భారతీయులు అనవసరమైన ఇబ్బందుల కారణంగా తిరిగి వస్తున్నారు. పరిస్థితులు చక్కబడ్డాక అక్కడికి తిరిగి వెళ్తారు’’ అని వీకే సింగ్ అన్నారు.ప్రజలు ఆందోళన చెందవద్దని, ప్రభుత్వం ఇచ్చే ఆదేశాలను పాటించాలని సూచించారు.సోమవారం ఇజ్రాయెల్ నుంచి ఢిల్లీకి మరో విమానం వస్తుందని.. విమానాలు తిరుగుతాయని చెప్పారు. రిజిస్టర్ చేసుకున్న వారందరినీ తిరిగి తీసుకొచ్చే వరకు ఆపరేషన్ అజయ్ విజయవంతంగా, సమర్ధవంతంగా సాగుతోందని, ఇదిలా ఉండగా, ఇజ్రాయెల్‌లో ఉద్రిక్తత ఇంకా వీడలేదని, తమ స్వదేశానికి తిరిగి వచ్చిన పలువురు ప్రయాణికులు మోదీకి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. ఆపరేషన్ అజయ్ కింద భారతీయ పౌరులను సురక్షితంగా తిరిగి తీసుకువచ్చినందుకు ప్రభుత్వం. ఈసారి తిరిగి వచ్చిన వారిలో చాలా మంది ఉత్తరాఖండ్ వాసులు కూడా ఉన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-15T19:06:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *