చక్కెర రంగ స్టాక్ హోల్డర్లు: చక్కెర వ్యాపారులకు కేంద్రం తుది హెచ్చరిక..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-15T20:46:44+05:30 IST

చక్కెర వ్యాపారంలో చట్టబద్ధమైన సంస్థలకు కేంద్రం తుది హెచ్చరిక జారీ చేసింది. అక్టోబర్ 17లోగా అన్ని సంస్థలు తమ వద్ద ఉన్న చక్కెర నిల్వల వివరాలను ఆహార మంత్రిత్వ శాఖ వెబ్‌సైట్‌లో ఉంచాలని స్పష్టం చేసింది.తమ ఆదేశాలను పాటించే వారిపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించారు.

చక్కెర రంగ స్టాక్ హోల్డర్లు: చక్కెర వ్యాపారులకు కేంద్రం తుది హెచ్చరిక..

న్యూఢిల్లీ: చక్కెర వ్యాపారంలో చట్టపరమైన సంస్థలకు (చక్కెర రంగ వాటాదారులు) కేంద్రం తుది హెచ్చరిక జారీ చేసింది. అక్టోబర్ 17లోగా అన్ని సంస్థలు తమ వద్ద ఉన్న చక్కెర నిల్వల వివరాలను ఆహార మంత్రిత్వ శాఖ వెబ్‌సైట్‌లో ఉంచాలని స్పష్టం చేసింది.తమ ఆదేశాలను పాటించే వారిపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించారు.

గత సెప్టెంబర్ 23న, ఆహార మంత్రిత్వ శాఖ హోల్‌సేల్ మరియు రిటైల్ వ్యాపారులతో పాటు ప్రాసెసర్‌లు తమ చక్కెర నిల్వల వివరాలను వారానికోసారి వెబ్‌సైట్‌లో అప్‌డేట్ చేయాలని ఆదేశాలు జారీ చేసింది. అయితే, చాలా మంది హోల్‌సేల్ వ్యాపారులు, రిటైలర్లు మరియు పెద్ద రిటైర్డ్ చక్కెర వ్యాపారులు చక్కెర నిర్వహణ వ్యవస్థలో ఇంకా నమోదు చేసుకోలేదని ఆహార మంత్రిత్వ శాఖ దృష్టికి వచ్చింది. ఇటీవల కొన్ని కంపెనీల్లో పెద్దగా రిపోర్టు చేయని చక్కెర నిల్వలు ఉన్నట్లు డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ షుగర్ అండ్ వెజిటబుల్ ఆయిల్ గుర్తించినట్లు ఆహార శాఖ తెలిపింది. చక్కెర నిల్వల వివరాలను ఎప్పటికప్పుడు అప్‌డేట్ చేయకపోవడం రెగ్యులేటర్ వ్యవస్థను ఉల్లంఘించినట్లేనని పేర్కొంది. వీరంతా వెంటనే చక్కెర మార్కెట్ సమాచార వ్యవస్థలో నమోదు చేయాలని ఆదేశించారు. అక్టోబర్ 17 తర్వాత జరిమానాలు, ఆంక్షలు విధిస్తామని హెచ్చరించింది.

భారతదేశం ఏటా 2.81 మిలియన్ టన్నుల చక్కెరను వినియోగిస్తున్నట్లు ఆహార మంత్రిత్వ శాఖ అంచనా వేసింది. భారతదేశంలో శ్రీ రేణుకా షుగర్స్, ఈఐడీ ప్యారీ, బలరాంపూర్ చైనీస్, త్రివేణి ఇంజినీరింగ్, దాల్మియా భారత్ షుగర్ వంటి కొన్ని అగ్ర చక్కెర కంపెనీలు ఉన్నాయి. తగ్గింపు కారణంగా ఈ నెలలో ప్రారంభమయ్యే 2023-24 సీజన్‌లో ధరలు పెరుగుతాయని విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. చక్కెర సాగు మరియు వర్షాభావ పరిస్థితులలో ఉన్న ప్రాంతం. కేంద్రం ముందస్తు జాగ్రత్తలు తీసుకుంటోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-15T20:46:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *