మిజోరాం ఎన్నికలు 2023: MNFకి 25 నుండి 35 సీట్లు ఖాయం: జోరాంత

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-15T16:00:10+05:30 IST

అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తమ పార్టీ మిజో నేషనల్ ఫ్రంట్ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందని మిజోరాం ముఖ్యమంత్రి గట్టి విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. మొత్తం 40 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో తమ పార్టీ 25 నుంచి 35 స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తుందన్నారు.

మిజోరాం ఎన్నికలు 2023: MNFకి 25 నుండి 35 సీట్లు ఖాయం: జోరాంత

ఐజ్వాల్: అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తమ పార్టీ మిజో నేషనల్ ఫ్రంట్ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తుందని మిజోరాం ముఖ్యమంత్రి జోరంతంగా విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. మొత్తం 40 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో తమ పార్టీ 25 నుంచి 35 స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తుందన్నారు. పిటిఐ వార్తా సంస్థకు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో, జోరాంతంగా 2018 ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌ను ఎలా కైవసం చేసిందో, ఈసారి కూడా అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కూడా తమ పార్టీ విజయం సాధించిందని జోస్యం చెప్పారు.

‘అసెంబ్లీ ఎన్నికల సన్నాహాల్లో చాలా బిజీగా ఉన్నాం.. ఈ ఎన్నికల్లో మెజారిటీ సీట్లు సాధించి మళ్లీ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేస్తామన్న నమ్మకం ఉంది. మా పార్టీ 25 నుంచి 35 సీట్లు గెలుచుకుంటుందని.. కాంగ్రెస్‌కు ఒకటి రెండు వచ్చినా.. సీట్లు అదృష్టమే.. రాకపోవచ్చు.. బీజేపీ కూడా రెండు సీట్లు గెలవొచ్చు.. రాకపోవచ్చు.. జోరామ్ పీపుల్స్ మూవ్‌మెంట్ (జేపీఎం) ఎన్నికల్లో మా ప్రధాన ప్రత్యర్థి.. ఆ పార్టీ 10 సీట్లు గెలిస్తే అదృష్టమే! . దాని ప్రకారం, మేము ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి,” అని జోరాంతంగా అన్నారు. కోవిడ్ సమయంలో కూడా మిజోరాం అభివృద్ధికి తమ ప్రభుత్వం మద్దతు ఇచ్చిందని ఆయన అన్నారు. తాము ఐదేళ్లు అధికారంలో ఉన్నామని, దురదృష్టవశాత్తు కోవిడ్‌ మహమ్మారి కారణంగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆర్థిక ఆటుపోట్లు తలెత్తాయని, ఈ సమయంలో కూడా అధికారం కోల్పోకుండా రాష్ట్రాన్ని అభివృద్ధి పథంలో నడిపించామన్నారు.

వరుసగా రెండోసారి..

కాగా, 2023 ఎన్నికల్లో విజయం సాధించి వరుసగా రెండోసారి అధికారాన్ని చేజిక్కించుకోవాలని ఎంఎన్ఎఫ్ పట్టుదలతో ఉంది. 1987లో అప్పటి ప్రధాని రాజీవ్ గాంధీ మిజో శాంతి ఒప్పందంపై సంతకం చేసిన తర్వాత మిజోరం రాష్ట్రం ఏర్పడింది. ఆ తర్వాత ఎంఎన్‌ఎఫ్ మూడుసార్లు అధికారాన్ని చేజిక్కించుకుంది. 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో MNF 26 సీట్లు గెలుచుకుని అధికారంలోకి వచ్చింది. కాంగ్రెస్ 5 సీట్లు, బీజేపీ ఒక సీటు గెలుచుకున్నాయి. జేపీఎం 8 సీట్లతో రెండో స్థానంలో నిలిచింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-15T16:00:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *