అసదుద్దీన్ ఒవైసీ: నెతన్యాహు నిరంకుశుడు.. గాజాకు మోదీ మద్దతు పలకాలి..!

హైదరాబాద్: ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా యుద్ధం (ఇజ్రాయెల్-హమాస్ వార్)పై ఆల్ ఇండియా మజ్లిస్-ఇ-ఇత్తెహాదుల్ ముస్లిమీన్ (ఏఐఎంఐఎం) అధినేత అసదుద్దీన్ ఒవైసీ నేరుగా స్పందించారు. ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహును రాక్షసుడిగా, నియంతగా అభివర్ణించారు. మీడియా పక్షపాత ధోరణితో కథనాలు ఇస్తోందన్నారు. గత 70 ఏళ్లుగా ఇజ్రాయెల్ పాలస్తీనా భూభాగాన్ని ఆక్రమిస్తోందని, ఈ దురాగతాలపై ప్రపంచం మొత్తం మౌనంగా ఉందన్నారు.

“నేను పాలస్తీనా పౌరుడిని, అలాగే ఉంటాను. ఈరోజు యుద్ధభూమిలో నిలిచిన లక్షలాది గాజా ధైర్యసాహసాలకు నేను సెల్యూట్ చేస్తున్నాను. నెతన్యాహు ఒక రాక్షసుడు, నిరంకుశుడు, యుద్ధ నేరస్థుడు. మన దేశంలో బాబా సీఎం ఉన్నారు. పాలస్తీనా పేరు ఎత్తే వారిపై కేసులు పెట్టబోమని.. బాబా సీఎంజీ… పాలస్తీనా జెండాను, మన భారత జెండాను ధరించడం గర్వంగా భావిస్తున్నా.. పాలస్తీనాకు నేను నిలయంగా ఉంటానని హైదరాబాద్‌లో ఓ బహిరంగ సభలో ఒవైసీ అన్నారు.

మోదీజీ…పాలస్తీనాకు అండగా నిలబడండి

గాజా ప్రజలకు సంఘీభావంగా నిలవాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి ఒవైసీ విజ్ఞప్తి చేశారు. పాలస్తీనా ప్రజలపై జరుగుతున్న అకృత్యాలను ఆపేందుకు కృషి చేయాలని ప్రధాని కోరారు. ఇది కేవలం ముస్లింల సమస్య కాదని, మానవీయ సమస్య అని ఆయన పేర్కొన్నారు. 21 లక్షల మంది ప్రదర్శనలున్న గాజాలో 10 లక్షల మందికి ఆశ్రయం కూడా లేదని, దీనిపై ప్రపంచం మొత్తం మౌనంగా ఉందని అన్నారు. గాజా పేద ప్రజలు ఏమి హాని చేయవచ్చు? దీనిపై మీడియా ఏకపక్షంగా కథనాలు ప్రసారం చేస్తోందన్నారు. ‘మీకు దూకుడు కనిపించదు, దౌర్జన్యాలు కనిపించవు’ అని ఒవైసీ మీడియాతో అన్నారు. ఉత్తర గాజా ప్రజలు తమ ఇళ్లను విడిచిపెట్టాలని ఇజ్రాయెల్ చేసిన హెచ్చరికల గురించి మాట్లాడుతూ, గాజాలోని ఆసుపత్రులలో తాగడానికి నీరు, తినడానికి ఆహారం మరియు మందులు లేవని, అలాంటి వారిని ఉత్తరం నుండి దక్షిణ గాజాకు వెళ్లమని ఇజ్రాయెల్ ప్రభుత్వం ఆదేశిస్తోందని అన్నారు. .

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-15T14:59:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *