అమ్మకాల ‘పండుగ’…? | అమ్మకాల ‘పండుగ’…?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-16T02:31:27+05:30 IST

నవరాత్రి మరియు దుర్గాపూజతో ప్రారంభమయ్యే ఈ పండుగ సీజన్ కోసం వినియోగదారుల వస్తువుల తయారీదారులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు, విచక్షణతో కూడిన ఖర్చులు పెరుగుతాయని మరియు వారి వ్యాపారాలు కూడా పెరుగుతాయని ఆశిస్తూ…

అమ్మకాల 'పండుగ'...?

వినియోగదారుల ఉత్పత్తుల కంపెనీల ఆశ

న్యూఢిల్లీ: నవరాత్రి మరియు దుర్గాపూజతో ప్రారంభమయ్యే ఈ పండుగ సీజన్ కోసం వినియోగదారుల వస్తువుల తయారీదారులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు, విచక్షణతో కూడిన ఖర్చులు పెరుగుతాయని మరియు వారి వ్యాపారాలు కూడా పెరుగుతాయని ఆశిస్తున్నారు. ఫర్నిచర్, కాస్మోటిక్స్ మరియు వైట్ గూడ్స్ ఉత్పత్తిదారులు ఈ పండుగ సీజన్‌లో రెండంకెల వృద్ధిని లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు. “ద్రవ్యోల్బణ ఒత్తిళ్లు మరియు ఇతర కారణాల వల్ల గత కొన్ని త్రైమాసికాలుగా విచక్షణ కొనుగోళ్లు నిరాశాజనకంగా ఉన్నాయి. ఇప్పుడు మా ఆశలన్నీ పండుగ సీజన్‌లో ఉన్న డిమాండ్ ట్రెండ్‌లపైనే ఉన్నాయి. ఈసారి డిమాండ్‌లో మంచి పునరుద్ధరణ ఉంటుందని మేము ఆశిస్తున్నాము. అందుకే ఈ పండుగ సీజన్‌లో విక్రయాల్లో 25-30 శాతం వృద్ధిని అంచనా వేస్తున్నాం’’ అని పెప్పర్ ఫ్రై సీఈవో, సహ వ్యవస్థాపకుడు ఆశిష్ షా తెలిపారు.

పెరుగుతున్న డిమాండ్.. పండగ, పెళ్లిళ్ల సీజన్‌లో విక్రయాల పునరుద్ధరణపై బ్యూటీ, పర్సనల్ కేర్ రంగం కూడా ఆశలు పెట్టుకుంది. ద్రవ్యోల్బణం ప్రభావంతో దాదాపు అన్ని రంగాల్లో డిమాండ్‌ గణనీయంగా తగ్గింది. అయితే పండుగల సీజన్‌లో అమ్మకాలు పుంజుకునే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి. ముఖ్యంగా గత కొన్ని రోజులుగా అన్ని రంగాల్లో రెండంకెల వృద్ధి నమోదైంది. నిజానికి దీపావళి ఈ ఏడాది దేశంలో పండుగల సీజన్ ఆలస్యంగా ప్రారంభమైనందున నవంబర్ మధ్యలో వస్తోంది. తూర్పున ఇప్పుడిప్పుడే పండుగ సీజన్ ప్రారంభమైంది. మొదట ఉత్తరం మరియు పడమరలలో పునరుద్ధరణ జరుగుతుంది మరియు తరువాత దక్షిణాదికి విస్తరిస్తుంది” అని వినీత చెప్పారు. సింగ్, CEO, సహ వ్యవస్థాపకుడు, షుగర్ కాస్మటిక్స్.

ప్రతికూల ప్రభావం: అకాల వర్షాల కారణంగా మొదటి త్రైమాసికంలో కూలింగ్ ఉత్పత్తులతో సహా అన్ని వస్తువుల అమ్మకాలు ప్రతికూలంగా ప్రభావితమయ్యాయి. కానీ పెరిగిన వినియోగదారుల సెంటిమెంట్ కారణంగా, నిర్మాతలలో రికవరీ ఆశలు చిగురించాయి. “మా కంపెనీ రిఫ్రిజిరేటర్లు, వాషింగ్ మెషీన్లు మరియు ACలలో కొత్త ఉత్పత్తులను ప్రవేశపెట్టింది. ఈ సంవత్సరం పండుగ సీజన్‌లో మేము 30-40 శాతం వృద్ధిని ఆశిస్తున్నాము. పండుగ ఆఫర్‌లు మరియు ఫైనాన్స్ పథకాలతో ప్రీమియం ఉత్పత్తులకు డిమాండ్‌లో 30 శాతం పెరుగుదల కనిపించింది. అయితే , రుతుపవన అస్థిరతల ప్రభావం కొన్ని ప్రాంతాల్లో డిమాండ్‌పై ప్రభావం చూపవచ్చు” అని గోద్రెజ్ అప్లయెన్సెస్ బిజినెస్ హెడ్ కమల్ నంది అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-16T02:31:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *