ఆజాద్ ఇంజినీరింగ్ టు పబ్లిక్ ఇష్యూ

  • సమీకరణ లక్ష్యం రూ.740 కోట్లు

  • SEBIకి DRHPని సమర్పించిన కంపెనీ

న్యూఢిల్లీ: హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఆజాద్ ఇంజినీరింగ్ లిమిటెడ్ ప్రారంభ పబ్లిక్ ఆఫర్ (ఐపీఓ)కి వస్తోంది. ఇష్యూ ద్వారా రూ.740 కోట్ల వరకు సమీకరించేందుకు అనుమతి కోరుతూ క్యాపిటల్ మార్కెట్ల నియంత్రణ సంస్థ సెబీ ప్రాథమిక ముసాయిదా పత్రాలను (డీఆర్‌హెచ్‌పీ) సమర్పించింది. IPOలో భాగంగా, రూ. 240 కోట్ల విలువైన తాజా ఈక్విటీ జారీ చేయబడుతుంది మరియు ప్రస్తుత ప్రమోటర్లు మరియు పెట్టుబడిదారులకు చెందిన రూ. 500 కోట్ల విలువైన షేర్లను ఆఫర్ ఫర్ సేల్ (OFS) పద్ధతిలో విక్రయించబడుతుంది. కంపెనీ ప్రమోటర్ రాకేష్ చోప్దార్ తన షేర్ నుంచి రూ.170 కోట్ల విలువైన ఈక్విటీ షేర్లను విక్రయించనున్నారు. కాగా, కంపెనీలో పెట్టుబడులు ఉన్న పిరమల్ స్ట్రక్చర్డ్ క్రెడిట్ ఆపర్చునిటీస్ ఫండ్ రూ.280 కోట్ల షేర్లను విక్రయించాలని, డీఎంఐ ఫైనాన్స్ రూ.50 కోట్ల షేర్లను విక్రయించాలనుకుంటోంది. తాజా ఈక్విటీ ఇష్యూ ద్వారా సేకరించిన నిధులను మూలధన వ్యయ అవసరాలు, రుణ చెల్లింపులు మరియు సాధారణ కార్పొరేట్ ఖర్చుల కోసం ఉపయోగించాలని భావిస్తున్నట్లు కంపెనీ DRHPలో తెలిపింది.

ఆజాద్ ఇంజనీరింగ్, క్రికెట్ లెజెండ్ సచిన్ టెండూల్కర్ కూడా పెట్టుబడి పెట్టింది, అంతరిక్షం, రక్షణ, చమురు మరియు గ్యాస్ మరియు క్లీన్ ఎనర్జీ రంగాలలో గ్లోబల్ ఒరిజినల్ ఎక్విప్‌మెంట్ తయారీదారులకు (OEMలు) అత్యంత సంక్లిష్టమైన, మిషన్, లైఫ్ క్రిటికల్ ఇంజనీరింగ్ మరియు సాంకేతిక పరిష్కారాలను అందిస్తుంది. ఆజాద్ ఇంజనీరింగ్ యొక్క క్లయింట్ జాబితాలో జనరల్ ఎలక్ట్రిక్ (GE), హనీవెల్ ఇంటర్నేషనల్, మిత్సుబిషి హెవీ ఇండస్ట్రీస్, సిమెన్స్ ఎనర్జీ, ఈటన్ ఏరోస్పేస్, మ్యాన్ ఎనర్జీ సొల్యూషన్స్ వంటి ప్రముఖ అంతర్జాతీయ కంపెనీలు ఉన్నాయి. 2020 ఆర్థిక సంవత్సరంలో కంపెనీ రూ.124 కోట్ల ఆదాయం 2023 ఆర్థిక సంవత్సరం నాటికి ఏటా 27 శాతం వృద్ధితో రూ.251 కోట్లకు పెరిగింది. ఈ IPO కోసం యాక్సిస్ క్యాపిటల్, ICICI సెక్యూరిటీస్, SBI క్యాపిటల్ మార్కెట్స్ మరియు ఆనంద్ రాఠి అడ్వైజర్స్ బుక్ రన్నింగ్ లీడ్ మేనేజర్లుగా వ్యవహరిస్తారు.

ఎజిలస్ డయాగ్నోస్టిక్స్ కూడా..

అజిలస్ డయాగ్నోస్టిక్స్ (గతంలో SRL లిమిటెడ్) కూడా IPO ద్వారా ప్రైమరీ మార్కెట్ నుండి నిధులను సేకరించేందుకు SEBIకి ప్రాథమిక పత్రాలను దాఖలు చేసింది. ఈ ఇష్యూలో భాగంగా కంపెనీ తన పెట్టుబడిదారుల 1.42 కోట్ల ఈక్విటీ షేర్లను విక్రయించనుంది, ఇది పూర్తిగా OFS ద్వారా జరుగుతుంది. ల్యాబ్‌ల సంఖ్య పరంగా దేశంలోని అతిపెద్ద డయాగ్నస్టిక్స్‌లో ఎజిలస్ ఒకటి. అంతేకాకుండా, డయాగ్నస్టిక్స్ దేశీయ ఆదాయం పరంగా రెండవ అతిపెద్దది. గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో 1.66 కోట్ల మంది రోగులకు సేవలందించింది. 3.9 కోట్ల పరీక్షలు నిర్వహించింది.

ప్రసిద్ధ వాహనాలు మరియు సేవలు కూడా..

వాహన డీలర్‌షిప్ నిర్వహణ సంస్థ పాపులర్ వెహికల్స్ అండ్ సర్వీసెస్ కూడా IPO కోసం SEBIకి DRHPని సమర్పించింది. IPOలో భాగంగా, కంపెనీ OFS పద్ధతిలో రూ.250 కోట్ల తాజా ఈక్విటీ ఇష్యూ ద్వారా పెట్టుబడిదారుడి 1.42 కోట్ల షేర్లను విక్రయించాలనుకుంటోంది. ప్రీ-ఐపీఓ ప్లేస్‌మెంట్ ద్వారా రూ.50 కోట్లు సమీకరించాలనుకుంటోంది. పబ్లిక్‌కి వెళ్లేందుకు కంపెనీకి ఇది రెండో ప్రయత్నం. ఇది మొదట ఆగస్టు 2021లో SEBIకి దరఖాస్తు చేసి ఆమోదం పొందినప్పటికీ, అనిశ్చిత మార్కెట్ పరిస్థితుల కారణంగా ఇష్యూ ప్రతిపాదన ఉపసంహరించబడింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *