ఇజ్రాయెల్-గాజా యుద్ధం: నీటి కొరత కారణంగా గాజన్‌లు రోజుల తరబడి వర్షం పడలేదు

గాజాపై ఇజ్రాయెల్ యుద్ధం నేపథ్యంలో పాలస్తీనా నగరంలో మంచినీటికి తీవ్ర కొరత ఏర్పడింది. గాజా నగరానికి నీరు, విద్యుత్ మరియు ఆహారం నిలిపివేయబడింది మరియు ప్రజలు అల్లాడిపోతున్నారు. గాజా నగరంలో నీటి సరఫరా నిలిచిపోయింది, ప్రజలు రోజుల తరబడి స్నానం చేయలేని పరిస్థితి…

ఇజ్రాయెల్-గాజా యుద్ధం: నీటి కొరత కారణంగా గాజన్‌లు రోజుల తరబడి వర్షం పడలేదు

గాజా నీటి సరఫరా

ఇజ్రాయెల్-గాజా యుద్ధం: గాజాపై ఇజ్రాయెల్ యుద్ధం నేపథ్యంలో పాలస్తీనా నగరంలో మంచినీటికి తీవ్ర కొరత ఏర్పడింది. గాజా నగరానికి నీరు, విద్యుత్ మరియు ఆహారం నిలిపివేయబడింది మరియు ప్రజలు అల్లాడిపోతున్నారు. గాజా నగరంలో నీటి సరఫరా నిలిచిపోవడంతో ప్రజలు రోజుల తరబడి స్నానం చేయలేకపోతున్నారు. చాలా మంది గాజన్లు బాత్‌రూమ్‌ల వద్ద వరుసలో ఉన్నారు. “మేము చాలా రోజులుగా స్నానం చేయలేదు, టాయిలెట్‌కు వెళ్లడానికి మేము లైన్‌లో వేచి ఉండాలి” అని గాజా నివాసి హమీద్ అన్నారు.

ఆకలితో అలమటిస్తున్న గజన్లు

తిండిలేక ఆకలితో అలమటిస్తున్నారు. ట్యూనా మరియు జున్ను డబ్బాలు మాత్రమే తినడానికి అందుబాటులో ఉన్నాయని, అయితే వాటి ధరలు ఆకాశాన్ని అంటుతున్నాయని గాజా నివాసి ఒకరు చెప్పారు. పరిమిత నీటి సరఫరా స్నానానికి ఎలా ఉపయోగపడుతుందని మరొక గజాన్ అడిగాడు. ఐక్యరాజ్యసమితి ప్రకారం, ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడుల తర్వాత 10 మిలియన్ల మంది ప్రజలు నిరాశ్రయులయ్యారు. ఇజ్రాయెల్ బాంబు దాడుల్లో 2,670 మంది పౌరులు చనిపోయారు. ఇజ్రాయెల్ సైనిక దాడులకు భయపడి చాలా మంది పాలస్తీనియన్లు పారిపోతున్నారు.

సంతాప గజన్లు

గాజా సిటీ ఉత్తర ఎన్‌క్లేవ్ నుండి అహ్మద్ హమీద్ తన భార్య మరియు ఏడుగురు పిల్లలతో రఫా నగరానికి పారిపోయాడు. మోనా అబ్దుల్ హమీద్ గాజా సిటీలోని తన ఇంటిని వదిలి రఫాలోని బంధువుల ఇంటికి వెళ్లింది. బట్టలు ఉతకడానికి నీళ్లు లేవని, మురికి బట్టలు వేసుకోవాల్సి వస్తోందని ఓ గాజా మహిళ విలపిస్తోంది. కరెంటు, నీళ్లు, తిండి, ఇంటర్నెట్‌ సౌకర్యం లేదని, దీంతో దుర్భర జీవితం గడుపుతున్నారని మరో మహిళ వాపోయింది.

ఇది కూడా చదవండి:ఆఫ్ఘనిస్థాన్ భూకంపం: ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో మరోసారి భూకంపం.. భయంతో వణికిపోయిన స్థానికులు.

తాగేందుకు కప్పు నీళ్లు లేకపోవడంతో మంచినీళ్లు ఎక్కడి నుంచి వస్తాయో తెలియక ఆందోళనకు గురవుతున్నామని పాలస్తీనా శరణార్థి ఒకరు తెలిపారు. ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడిలో గాజాలో ఒక వైద్యుడి కుటుంబం మరణించింది. మరో గజాన్ తన కుమార్తెకు క్యాన్సర్ ఉందని, అతను అధిక రక్తపోటు మరియు మధుమేహంతో బాధపడుతున్నాడని వివరించాడు.

ఇది కూడా చదవండి:రఘునందన్ రావు మాధవనేని : బీఆర్‌ఎస్ మేనిఫెస్టో మోచేతికి బెల్లం లాంటిది, హరీష్ రావు చెప్పుల ధర లక్ష రూపాయలు – రఘునందన్ రావు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *