వన్డే ప్రపంచకప్: ప్రపంచకప్‌లో ఆసియా జట్ల రికార్డులు.. అన్నీ క్లీన్‌స్వీప్‌లే..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-16T13:52:34+05:30 IST

ఈ ప్రపంచకప్‌లో ఆసియా నుంచి టీమ్ ఇండియా, శ్రీలంక, పాకిస్థాన్, బంగ్లాదేశ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్లు ఆడుతున్నాయి. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఆసియా జట్ల రికార్డులు ఇప్పటికీ చెక్కుచెదరకుండా ఉండడం గమనార్హం.

వన్డే ప్రపంచకప్: ప్రపంచకప్‌లో ఆసియా జట్ల రికార్డులు.. అన్నీ క్లీన్‌స్వీప్‌లే..!!

టీమిండియా గడ్డపై జరుగుతున్న వన్డే ప్రపంచకప్ ఆసక్తికరంగా సాగుతోంది. అయితే ఆసియా జట్ల ప్రదర్శన గురించి చెప్పుకోవాలి. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఆసియా జట్ల రికార్డులు ఇప్పటికీ చెక్కుచెదరకుండా ఉండడం గమనార్హం. ఈ ప్రపంచకప్‌లో ఆసియా నుంచి టీమ్ ఇండియా, శ్రీలంక, పాకిస్థాన్, బంగ్లాదేశ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్లు ఆడుతున్నాయి. కానీ ఇప్పటివరకు వన్డే ప్రపంచకప్ చరిత్రలో టీమ్ ఇండియాపై పాకిస్థాన్ గెలవలేదు. ఈ రెండు జట్ల మధ్య ఇప్పటి వరకు 8 మ్యాచ్‌లు జరగ్గా, పాకిస్థాన్‌పై టీమిండియా 8-0 ఆధిక్యంలో ఉంది. ఇటీవల దాయాదుల మధ్య జరిగిన పోరులో పాక్ పై టీమ్ ఇండియా ఏకపక్ష విజయంతో విజయాన్ని కొనసాగించింది.

ఇది కూడా చదవండి: WC ఆఫ్గానిస్తాన్ vs ఇంగ్లండ్: ఛాంపియన్‌ను చిత్తు చేసింది

అలాగే వన్డే ప్రపంచకప్ చరిత్రలో పాకిస్థాన్‌పై శ్రీలంక ఒక్క మ్యాచ్‌ కూడా గెలవలేదు. ఈ రెండు జట్ల మధ్య ఇప్పటి వరకు 8 మ్యాచ్‌లు ఆడిన శ్రీలంక ఒక్క మ్యాచ్‌ కూడా గెలవలేదు. అయితే 2023లో వీరి మధ్య ఇంకా మ్యాచ్ జరగాల్సి ఉంది. మరోవైపు వన్డే ప్రపంచకప్ చరిత్రలో బంగ్లాదేశ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ మధ్య ఇప్పటి వరకు మూడు మ్యాచ్‌లు జరగ్గా అన్ని మ్యాచ్‌ల్లోనూ బంగ్లాదేశ్ విజయం సాధించింది. అయితే మరో ఆసక్తికరమైన విషయం ఏంటంటే.. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఆసియా జట్లలో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ఒక్కసారి కూడా మిగతా ఆసియా జట్లను ఓడించలేకపోయింది. ప్రస్తుత ప్రపంచకప్‌లో డిఫెండింగ్‌ ఛాంపియన్‌ ఇంగ్లండ్‌ చేతిలో ఓటమి రుచి చూసిన ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌.. ఆసియా జట్లపై ఇప్పటి వరకు ఒక్క విజయాన్ని కూడా నమోదు చేయలేదు. అయితే 2019 ప్రపంచకప్‌లో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఆడిన 9 మ్యాచ్‌ల్లోనూ ఓడి పాయింట్ల పట్టికలో చివరి స్థానంలో నిలిచింది. అలాంటి జట్టు ఇప్పుడు 2019 ప్రపంచకప్ విజేతను ఓడించి సంచలన విజయాన్ని నమోదు చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-16T13:52:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *