128 ఏళ్ల తర్వాత.. | 128 ఏళ్ల తర్వాత..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-17T03:52:36+05:30 IST

భారతీయులు ఎంతో ఇష్టపడే క్రికెట్‌కు ఒలింపిక్‌ క్రీడ హోదా లభించింది. క్రికెట్ సెంచరీ తర్వాత ప్రపంచ క్రీడల్లోకి రీ ఎంట్రీ ఇచ్చింది.

128 ఏళ్ల తర్వాత..

ఒలింపిక్స్‌లో క్రికెట్

2028 ప్రపంచ క్రీడల్లో స్థానం

IOC మరో నాలుగు క్రీడలను ఆమోదించింది

ముంబై: భారతీయులు ఎంతో ఇష్టపడే క్రికెట్‌కు ఒలింపిక్‌ క్రీడ హోదా లభించింది. క్రికెట్ సెంచరీ తర్వాత ప్రపంచ క్రీడల్లోకి రీ ఎంట్రీ ఇచ్చింది. 2028 లాస్ ఏంజెల్స్ ఒలింపిక్స్‌లో క్రికెట్‌ను చేర్చడానికి అధికారిక ఆమోదం లభించడంతో, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఈ క్రీడను విస్తరించడానికి తగిన వేదిక కనుగొనబడినట్లు కనిపిస్తోంది. సోమవారం ఇక్కడ జరిగిన 141వ అంతర్జాతీయ ఒలింపిక్ కమిటీ (ఐఓసీ) సమావేశంలో మెజారిటీ సభ్యులు క్రికెట్‌తో పాటు మరో నాలుగు క్రీడలను చేర్చేందుకు అనుకూలంగా ఓటు వేశారు. 99 మంది ఐఓసీ సభ్యుల్లో ఇద్దరు మాత్రమే వ్యతిరేకించారు. క్రికెట్‌తో పాటు స్క్వాష్, బేస్ బాల్/సాఫ్ట్‌బాల్, లాక్రోస్ మరియు ఫ్లాగ్ ఫుట్‌బాల్‌లకు కూడా ఆమోదం తెలిపినట్లు IOC అధ్యక్షుడు థామస్ బాచ్ ప్రకటించారు. వీటిని జోడించడం వల్ల ప్రపంచ క్రీడలకు కొత్తదనం, కొత్త అభిమానులు వస్తాయని అన్నారు. పురుషులు, మహిళల విభాగాల్లో టీ20 ఫార్మాట్‌లో క్రికెట్ పోటీలు నిర్వహించనున్నారు. ఐఓసీ నిర్ణయంతో భారత్‌లో ఒలింపిక్స్ ప్రసార హక్కుల ద్వారా వచ్చే ఆదాయం అనేక రెట్లు పెరుగుతుందని అంచనా. వయాకామ్ భారతదేశంలో 2024 పారిస్ వరల్డ్ గేమ్స్ ప్రసార హక్కులను రూ. 158 కోట్లు, లాస్ ఏంజెల్స్ క్రీడల ద్వారా 10 రెట్లు ఎక్కువ ఆదాయాన్ని పొందడం సాధ్యమవుతుంది. కాగా, ప్రపంచ క్రీడల్లో ఒలింపిక్స్‌ను చేర్చాలన్న ఐఓసీ నిర్ణయాన్ని బీసీసీఐ కార్యదర్శి జై షా స్వాగతించారు. ఈ నిర్ణయం క్రికెట్ విశ్వవ్యాప్తానికి తలుపులు తెరిచిందని అన్నాడు. 1900 పారిస్ ఒలింపిక్స్‌లో తొలిసారిగా చోటు దక్కించుకున్న క్రికెట్.. 128 ఏళ్ల సుదీర్ఘ విరామం తర్వాత మళ్లీ ప్రపంచ క్రీడల్లో ప్రత్యక్షం కానుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-17T03:52:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *