సుప్రీంకోర్టు: సిసోడియాను ఎంతకాలం జైల్లో ఉంచుతారు?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-17T02:55:20+05:30 IST

ఆప్ నేత సిసోడియాను ఎంతకాలం జైలులో ఉంచుతారని కేంద్ర సుప్రీంకోర్టు సోమవారం దర్యాప్తు సంస్థలను ప్రశ్నించింది. “నిరవధిక కాలం వరకు కటకటాల వెనుక ఉంచబడదు” అని ఆమె చెప్పింది. ట్రయల్ కోర్టులో

    సుప్రీంకోర్టు: సిసోడియాను ఎంతకాలం జైల్లో ఉంచుతారు?

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబర్ 16: ఆప్ నేత సిసోడియాను ఎంతకాలం జైలులో ఉంచుతారని కేంద్ర సుప్రీంకోర్టు సోమవారం దర్యాప్తు సంస్థలను ప్రశ్నించింది. “నిరవధిక కాలం వరకు కటకటాల వెనుక ఉంచబడదు” అని ఆమె చెప్పింది. ట్రయల్ కోర్టులో చార్జిషీటు సమర్పించినందున వెంటనే వాదనలు ప్రారంభించాలని స్పష్టం చేసింది. వాదనలు ఎప్పుడు ప్రారంభిస్తారో మంగళవారం చెప్పాలని ఆదేశించింది. ఢిల్లీ మద్యం పాలసీ రూపకల్పనలో అవకతవకలు, మనీలాండరింగ్‌లో అక్రమాలకు పాల్పడ్డారనే ఆరోపణలపై మార్చి 9న సిసోడియాను కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలైన ఈడీ, సీబీఐ అరెస్టు చేశాయి. అప్పటి నుంచి తీహార్ జైలులో ఉన్న అతడు బెయిల్ కోసం కింది కోర్టులను ఆశ్రయించడంతో చివరకు సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించాడు. దీనిపై జస్టిస్ సంజీవ్ ఖన్నా, జస్టిస్ ఎస్వీఎన్ భట్టి ధర్మాసనం విచారణ చేపట్టింది. చార్జిషీట్‌ సమర్పించిన తర్వాత కూడా ట్రయల్‌ కోర్టులో వాదనలు ఎందుకు ప్రారంభించడం లేదని ప్రశ్నించింది. అవినీతి నిరోధక చట్టంలోని సెక్షన్ 17ఎ ప్రకారం అన్ని అనుమతులు అరెస్టుకు ముందే తీసుకున్నారా అని ధర్మాసనం ప్రశ్నించగా, అడిషనల్ సొలిసిటర్ జనరల్ ఎస్వీ రాజు ‘అవును’ అని సమాధానమిచ్చారు. ఉపముఖ్యమంత్రి హోదాలో ఉండి 18 శాఖలు నిర్వహిస్తున్న వ్యక్తి లంచం తీసుకుంటే.. బెయిల్ ఇవ్వవద్దని కోరడం సీరియస్ విషయమన్నారు. కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలు ఈ కేసులో ఆప్ ఢిల్లీ శాఖను కూడా పార్టీగా చేర్చనున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. దీనిపై ధర్మాసనం స్పందిస్తూ.. ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీపై విడిగా చార్జిషీటు దాఖలు చేస్తారా లేదా అనే అంశంపై స్పష్టత ఇవ్వాలని కోరింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-17T02:55:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *