రామమయం : అంతా రామమయం | వేల ఏళ్లుగా అంతా రామమయం రామమందిరం

అయోధ్య కళ.. పూలతో దీపాలతో ఆలయాన్ని అలంకరించారు

ఏది ఏమైనప్పటికీ, నగరం మొత్తం రామ కటౌట్‌లతో అలంకరించబడింది

హైదరాబాద్ నుంచి అయోధ్యకు 1,265 కిలోల లడ్డూ ప్రసాదం

రామ మందిరం వేల ఏళ్ల నాటిది.. అద్భుతం.. రాముడి విగ్రహం

బలరాం ఫోటోల లీక్ పై విచారణ జరపాలి.. ట్రస్ట్ ఆగ్రహం

అమెరికాలోని వెయ్యి దేవాలయాల్లో వేడుకలు.. హ్యూస్టన్‌లో కార్ల వెలుగుల ప్రదర్శన

అయోధ్యలో బాల రాముడి విగ్రహం

నగరానికి పండుగ కళ.. పూలతో దీపాలతో ఆలయాన్ని అలంకరించారు

రామమందిరం అంతటా రాముడి కటౌట్లు, రామనామ స్మరణలు

హైదరాబాద్ నుంచి 1,265 కిలోల లడ్డూ ప్రసాదం

అయోధ్య, జనవరి 20: ఆఆధ్యాత్మిక నగరమైన అయోధ్యకు పండుగ కళ వచ్చింది. బాల రాముని విగ్రహం ప్రాణ ప్రతిష్ట మహోత్సవం నేపథ్యంలో ఇక్కడి రామమందిరం వివిధ పూల అలంకరణలు, విద్యుత్ దీపాల వెలుగులతో దేదీప్యమానంగా వెలిగిపోతోంది. దేశం నలుమూలల నుంచి తీసుకొచ్చిన వివిధ రకాల పూలతో ఆలయం, పరిసరాలను అందంగా అలంకరించారు. వీటి నుంచి వెలువడే సుగంధ పరిమళాలు ఆధ్యాత్మిక సౌందర్యాన్ని తెచ్చాయి. పూల అలంకరణ, విద్యుత్ దీపాల ఏర్పాటుకు ప్రత్యేక బృందాలను ఏర్పాటు చేశామని, వీరంతా ట్రస్టు అధికారుల పర్యవేక్షణలో పనిచేస్తున్నారని ఆలయ వర్గాలు తెలిపాయి. అయితే గర్భగుడిలో మాత్రం సంప్రదాయ మట్టి దీపాలతో దీపాలు వెలిగిస్తామని పేర్కొన్నారు. అయోధ్యలో రామమందిర ప్రారంభోత్సవం ఘనంగా జరుగుతోంది. నగరం మొత్తం ఆధ్యాత్మిక వాతావరణం కలిగి ఉంటుంది. గత గురువారం ఇక్కడ రామ్‌పథ్‌లోని ఒక భవనంలో ప్రభుత్వ రంగ బ్యాంకు తన కొత్త శాఖను ప్రారంభించింది. రామజన్మభూమి శాఖగా నామకరణం చేశారు. ఈ కార్యాలయం గోడపై ఏర్పాటు చేసిన భారీ బ్యానర్‌లో రామమందిరం ఫోటోతో పాటు బ్యాంకు పేరు కూడా ఉంది. ఇక్కడ రైల్వే స్టేషన్‌కు సమీపంలో ఉన్న మరో బ్యాంకులో “అయోధ్య నగరానికి స్వాగతం” అని పెద్ద హోర్డింగ్‌ను ఏర్పాటు చేశారు. ఇందులో రామమందిరం అలాగే విల్లు పట్టుకున్న రాముడి చిత్రం కూడా ఉంది. ఇక రామమందిరం ఫోటోతో ముద్రించిన విజిటింగ్ కార్డులు, పోస్టర్లు, క్యాలెండర్ల వ్యాపారం జోరుగా సాగుతోంది. దేవాలయాలు, బస్సులు, వీధులు, ఆఖరికి మొబైల్ ఫోన్ కాలర్ ట్యూన్లు.. అన్నీ రామమయణంగా మారిపోయాయి. హోటళ్లు, లాడ్జీలు, షాపుల్లో ఎక్కడ చూసినా రాముడి చిత్రంతో కూడిన బ్యానర్లు, జెండాలే దర్శనమిస్తున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 21, 2024 | 04:54 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *