రూ.4.25 లక్షల కోట్ల వ్యాపారం | 4.25 లక్షల కోట్ల వ్యాపారం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-18T04:18:23+05:30 IST

దేశంలో పెళ్లిళ్ల సీజన్ పెద్ద వ్యాపారంగా మారింది. ఈ ఏడాది నవంబర్ 23 నుంచి వచ్చే ఏడాది (2024) జూలై వరకు సాగే ఈ సీజన్‌లో దేశవ్యాప్తంగా 35 లక్షల మూడు ముళ్ల బంధాలతో 4.25 లక్షల కోట్ల వ్యాపారం…

4.25 లక్షల కోట్ల వ్యాపారం

35 లక్షల వివాహాలు..

ఈ సీజన్‌లో రికార్డు స్థాయిలో వివాహాలు జరిగాయి

దేశంలో పెళ్లిళ్ల సీజన్ పెద్ద వ్యాపారంగా మారింది. కాన్ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఆల్ ఇండియా ట్రేడర్స్ (CAIT) అంచనా ప్రకారం దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న 35 లక్షల మూడు ముళ్ల సంబంధాలు ఈ సీజన్‌లో రూ. 4.25 లక్షల కోట్ల వ్యాపార అవకాశాలను సృష్టిస్తాయని, ఇది ఈ ఏడాది నవంబర్ 23 నుండి వచ్చే ఏడాది (2024) జూలై వరకు కొనసాగుతుంది. ఇందులో ఢిల్లీలో జరిగే 3.5 లక్షల వివాహాల ద్వారా రూ.లక్ష కోట్ల వ్యాపారం జరుగుతుంది. దీంతో బంగారం, బట్టలు, కళ్యాణ మండపాలు, డెకరేటర్లు, క్యాటరింగ్ కంపెనీలు, ఈవెంట్ మేనేజర్లకు మంచి డిమాండ్ ఏర్పడుతుంది.

ఆకస్మిక ఖర్చులు: పెళ్లిళ్లతో పాటు పెళ్లి ఖర్చులు కూడా పెరుగుతున్నాయి. వరకట్న కానుకలు తప్ప, వధూవరుల తల్లిదండ్రులు ఎటువంటి ఖర్చులను విడిచిపెట్టరు. కొంత మంది తల్లిదండ్రులు అప్పులు చేసి తమ పిల్లల పెళ్లిళ్లను గ్రాండ్ గా చేయాలన్నారు. గత ఏడాది దేశవ్యాప్తంగా 32 లక్షల వివాహాలు జరిగాయని సీఏఐటీ జాతీయ అధ్యక్షుడు బీసీ భారతియా తెలిపారు. ఈ సీజన్ లో జరిగిన 16 లక్షల పెళ్లిళ్లలో ఒక్కో పెళ్లికి సగటున రూ.3 లక్షల నుంచి రూ.6 లక్షల వరకు ఖర్చవుతుందని సీఏఐటీ సెక్రటరీ జనరల్ ప్రవీణ్ ఖండేల్వాల్ తెలిపారు. మరో 12 లక్షల పెళ్లిళ్లకు సగటున రూ.10 లక్షలు, ఆరు లక్షల పెళ్లిళ్లకు రూ.25 లక్షలు ఖర్చవుతుందని అంచనా. మిగిలిన లక్ష పెళ్లిళ్లకు సగటున రూ.50 లక్షల నుంచి రూ.కోటికి పైగా ఖర్చు అవుతుందని సీఏఐటీ తెలిపింది.

వ్యాపారులు: ఈ వ్యాపార అవకాశాలను సద్వినియోగం చేసుకునేందుకు వ్యాపారులు ఇప్పటికే సిద్ధమయ్యారు. ఆభరణాలు, బట్టలు వినతి మేరకు డెలివరీ చేసేందుకు పెద్దమొత్తంలో నిల్వ ఉంచారు. మొత్తం పెళ్లి ఖర్చులో 20 శాతం వధూవరుల దుస్తులు, నగలకే ఖర్చు అవుతుందని అంచనా. మిగిలిన 80 శాతం ఇతర ఖర్చులు. మొత్తానికి ఈ ఏడాది పెళ్లిళ్ల సీజన్ పెద్ద బిజినెస్‌గా మారనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-18T04:18:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *