యుటిలిటీ కార్లపై దృష్టి యుటిలిటీ కార్లపై దృష్టి పెట్టండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-06T01:04:26+05:30 IST

కార్ల తయారీదారులు ఎంట్రీ లెవల్ చిన్న కార్ల ఉత్పత్తిని క్రమంగా తగ్గించి, అధిక డిమాండ్ ఉన్న యుటిలిటీ కార్లపై దృష్టి సారిస్తున్నారు. ప్రధానంగా దేశీయ కార్ల దిగ్గజం మారుతీ, కొరియన్ దిగ్గజం హ్యుందాయ్…

యుటిలిటీ కార్లపై దృష్టి పెట్టండి

మారుతి ఎంట్రీ లెవల్ కార్ల ఉత్పత్తిని క్రమంగా తగ్గించనుంది

న్యూఢిల్లీ: కార్ల తయారీదారులు ఎంట్రీ లెవల్ చిన్న కార్ల ఉత్పత్తిని క్రమంగా తగ్గించి, అధిక డిమాండ్ ఉన్న యుటిలిటీ కార్లపై దృష్టి సారిస్తున్నారు. ప్రధానంగా దేశీయ కార్ల దిగ్గజం మారుతీ, కొరియన్ దిగ్గజం హ్యుందాయ్ ఇదే బాటలో నడుస్తున్నాయి. మారుతీ కార్పొరేట్ వ్యవహారాల ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్ రాహుల్ భారతి మాట్లాడుతూ మారుతున్న మార్కెట్ పరిస్థితులకు అనుగుణంగా వాహనాల ఉత్పత్తిలో మరింత స్వేచ్ఛను తీసుకునే విధానాన్ని అమలు చేయాలన్నారు. ఈ వ్యూహంలో భాగంగా ఎంట్రీ లెవల్ కార్ల ఉత్పత్తిని తగ్గించి యుటిలిటీ వాహనాల ఉత్పత్తిని పెంచాలని భావిస్తున్నాయి. చిన్న కార్లు, యుటిలిటీ కార్ల డిమాండ్‌లో వ్యత్యాసం ఉందన్నారు. తక్కువ అమ్ముడయ్యే కార్లపై దృష్టి పెట్టడం వల్ల ఇటీవల మార్జిన్లు తగ్గాయని ఆయన తెలిపారు. ప్రస్తుతం మంచి డిమాండ్ ఉన్న వాహనాల ఉత్పత్తి తక్కువగా ఉందని, డిమాండ్ ఉంటే ఎక్కువ కార్లను ఉత్పత్తి చేసే స్వేచ్ఛ ఉంటే ఈ సమస్య వచ్చేది కాదన్నారు. ప్రస్తుతం కంపెనీ హర్యానా మరియు గుజరాత్ ప్లాంట్లలో 23 లక్షల కార్ల వార్షిక ఉత్పత్తి సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది. పెరిగిన రెగ్యులేటరీ నిబంధనల కారణంగా కార్ల కొనుగోలు వ్యయం గణనీయంగా పెరగడమే ఎంట్రీ లెవల్ కార్లకు డిమాండ్ తగ్గడానికి కారణమని ఆయన అన్నారు.

SUV అమ్మకాలలో 60 శాతం: హ్యుందాయ్

హ్యుందాయ్ మోటార్స్ ఈ ఏడాది దేశీయ విపణిలో ఎస్‌యూవీల విక్రయాల్లో 60 శాతం మైలురాయిని చేరుకోనుందని కంపెనీ చీఫ్ ఆపరేటింగ్ ఆఫీసర్ తరుణ్ గార్గ్ తెలిపారు. క్రెటాతో పాటు ఇటీవల విడుదల చేసిన ఎక్స్‌టర్ కారు ఈ మైలురాయిని చేరుకోవడంలో కీలకపాత్ర పోషించింది. గత మూడు నెలల్లో ఎగుమతులు కూడా క్రమంగా పెరిగాయని చెప్పారు. అక్టోబర్‌లో ఎస్‌యూవీ విక్రయాలు 63 శాతం, ఏడాది మొత్తంగా 59 శాతంగా నమోదయ్యాయని ఆయన చెప్పారు. జనవరి నుంచి అక్టోబర్ మధ్య 9.49 శాతం వృద్ధితో దేశీయంగా 5,09,910 కార్లను విక్రయించామని ఆయన చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-06T01:04:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *