మహువా మొయిత్రా: మోయిత్రాపై ఎథిక్స్ కమిటీకి ఫిర్యాదు

లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా నిర్ణయం

సభలో ప్రశ్నలు అడిగేందుకు మహువా లంచం తీసుకున్నారని బీజేపీ ఎంపీ అన్నారు

అదానీ, మోడీ టార్గెట్ అని ఆరోపించారు

న్యూఢిల్లీ, అక్టోబర్ 17: తృణమూల్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (టీఎంసీ) మహిళా ఎంపీ మహువా మోయిత్రాపై బీజేపీ ఎంపీ నిషికాంత్ దూబే చేసిన ఫిర్యాదు లోక్‌సభ ఎథిక్స్ కమిటీకి చేరింది. స్పీకర్ ఓం బిర్లా దానిని ఎథిక్స్ కమిటీకి పంపారు. ప్రముఖ వ్యాపారవేత్త దర్శన్ హీరానందానీ తరపున దిగువ సభలో ప్రశ్నలు అడిగేందుకు లంచం తీసుకున్నట్లు నిషికాంత్ దూబే ఆరోపించారు. 2019 నుంచి 2023 మధ్య కాలంలో దర్శన్ హీరానందాని తరపున ఆమె లోక్‌సభలో 50-61 ప్రశ్నలు అడిగారని ఆయన చెప్పారు. ఎంపీ మొయిత్రా తన లోక్‌సభ ఖాతాలోకి కూడా ఓ వ్యాపారికి యాక్సెస్‌ ఇచ్చారని ఆరోపించారు. 2005లో వెలుగులోకి వచ్చిన ‘ప్రశ్నలకు లంచాలు’ ఘటన అప్పట్లో సంచలనం సృష్టించిందని, రికార్డు స్థాయిలో 23 రోజుల వ్యవధిలో 11 మంది ఎంపీలను సస్పెండ్ చేశారని దూబే ప్రస్తావించారు. ప్రస్తుత పరిస్థితి అందుకు భిన్నంగా ఏమీ లేదు. మొయిత్రా పార్లమెంటరీ హక్కుల ఉల్లంఘన, సభను ధిక్కరించడం మరియు మోసపూరిత కుట్రకు పాల్పడ్డారని ఆరోపించారు. ఈ నేపథ్యంలో మొయిత్రా లంచం కేసుపై ఐపీసీ సెక్షన్ 120-ఎ కింద కేసు నమోదు చేయాలని, విచారణ కమిటీని నియమించి ఆమెపై చర్చలు జరపాలని స్పీకర్ ఓం బిర్లాను కోరారు. అవినీతికి సంబంధించి పక్కా ఆధారాలున్నాయని సుప్రీంకోర్టు లాయర్ నుంచి తనకు అందిన లేఖలో ఎంపీ మొయిత్రా పేర్కొన్నారు. అదేవిధంగా అదానీ గ్రూపును, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని మొయిత్రా టార్గెట్ చేసింది.

వారు నా ప్రతిష్టను దెబ్బతీస్తున్నారు!

ఈ ఆరోపణలపై మొయిత్రా స్పందిస్తూ.. ఎలాంటి విచారణకైనా సిద్ధమని చెప్పారు. దీంతో ఆమె మంగళవారం ఢిల్లీ హైకోర్టును ఆశ్రయించారు. బీజేపీ ఎంపీ దూబే, సుప్రీంకోర్టు న్యాయవాది, వివిధ మీడియా సంస్థలు తన ప్రతిష్టను దెబ్బతీసేందుకు నిరాధారమైన విషయాలను ప్రచారం చేస్తున్నాయని, వాటిని తక్షణమే ఆపేలా ఆదేశాలు జారీ చేయాలని ఆమె అభ్యర్థించారు. తన పరువు తీసిన ఎంపీ దూబే, న్యాయవాది జై అనంత్ డెహ్‌ద్రాయ్, సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫాం ఎక్స్, గూగుల్, యూట్యూబ్‌ల నుంచి నష్టపరిహారం ఇవ్వాలని ఆయన పిటిషన్‌లో కోరారు.

మోయిత్రాపై ఆరోపణలు

1) లోక్‌సభలో ఎంపీ మొయిత్రా అడిగిన 61 ప్రశ్నల్లో 50 ప్రశ్నలు ప్రముఖ వ్యాపారవేత్త దర్శన్ హీరానందానీ మరియు అతని వర్గం నుండి వచ్చాయి. ఈ ప్రశ్నల్లో అదానీ గ్రూప్ ఎక్కువగా టార్గెట్ చేయబడింది. ప్రతి ప్రశ్నకు నగదు మరియు బహుమతులు అందుకున్నారు.

2) ఎంపీ మొయిత్రా గత కొన్నేళ్లుగా ప్రధాని మోదీని, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాను టార్గెట్ చేస్తున్నారు. అదానీ గ్రూపుపై ప్రశ్నలు సంధిస్తూ…మోదీ ప్రభుత్వాన్ని ఇరకాటంలో పడేస్తున్నారంటూ ప్రచారం కోసం ప్రయత్నించారు. ఇది కుట్రపూరిత చర్య.

3) ఎంపీ మొయిత్రా పార్లమెంట్‌లో ఫౌల్ నోటితో విరుచుకుపడతారు. బిగ్గరగా కేకలు వేస్తూ అసెంబ్లీలోని ఇతర సభ్యులను అడుగడుగునా ఇబ్బంది పెడుతున్నారు. ఇది ఇతర సభ్యుల రాజ్యాంగ హక్కులపై దాడిగానే పరిగణించాలి.

4) ఎంపీ మొయిత్రా అవినీతి కేసు బట్టబయలైంది. ‘పార్లమెంటులో ఫైర్ బ్రాండ్’ అనే ముద్రను అనుభవిస్తూ పార్లమెంటరీ వ్యవస్థకు చెడ్డపేరు తెచ్చాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *