గాజా ఆస్పత్రి: గాజా ఆస్పత్రిపై దాడి..! 500 మంది చనిపోయారు

శిథిలాల కింద కొందరు.. ఆస్పత్రిలో కొందరు రోగులు చిక్కుకుపోయారు

ఈరోజు నుంచి ఏమైనా జరగవచ్చు!

ఇజ్రాయెల్ దళాలు భూ యుద్ధానికి సిద్ధమయ్యాయి

తీవ్రస్థాయి వైమానిక దాడులు.. దక్షిణ గాజాలో 88 మంది చనిపోయారు

యుద్ధాన్ని ఆపాలని ఇజ్రాయెల్‌పై అనేక దేశాల నుంచి ఒత్తిడి

గాజాలో మానవతా సహాయం కోసం డిమాండ్లు

బిడెన్ ఆ వాగ్దానంపై యాత్ర చేశాడు

ఇరాన్ సుప్రీం లీడర్ అయతుల్లా అలీ ఖమేనీ ఇజ్రాయెల్‌ను హెచ్చరించారు

లెబనాన్ నుండి రాకెట్ దాడులు

IDF ఒక సంచిలో లేజర్ ఆయుధాలను విక్రయిస్తుంది

నేడు జెరూసలేంకు అమెరికా అధ్యక్షుడు బిడెన్

జెరూసలేం, అక్టోబర్ 17: గాజాలోని ఆసుపత్రిపై ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడుల్లో 500 మంది మరణించారు. గాజాలోని అల్-అహ్లీ బాప్టిస్ట్ ఆసుపత్రిపై మంగళవారం సాయంత్రం బాంబు దాడి జరిగిందని హమాస్ ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ వెల్లడించింది. వరుస దాడుల నేపథ్యంలో సహాయక చర్యలను ఇజ్రాయిల్ అడ్డుకుంటున్నదని ఆరోపించారు. అయితే, ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) దీనిని ఖండించింది. ఆస్పత్రిలో దాచిన మందుగుండు సామాగ్రి వల్లే నష్టం జరిగి ఉండవచ్చని వ్యాఖ్యానించారు. మరోవైపు, ఇజ్రాయెల్ అల్టిమేటం ప్రకారం, గాజాలోని 10 లక్షల మంది పాలస్తీనియన్లు దక్షిణ ప్రాంతానికి చేరుకున్నారు. IDF మంగళవారం ఉదయం నుండి సెంట్రల్ గాజాపై వైమానిక దాడులను పెంచింది. ఈ దాడుల్లో 88 మంది పౌరులు, వైద్యులు, వైద్య సిబ్బంది మరణించినట్లు హమాస్ వర్గాలు తెలిపాయి. ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో ఇప్పటివరకు 2,778 మంది పౌరులు మరణించారని, వారిలో మూడింట రెండొంతుల మంది మహిళలు, పిల్లలు ఉన్నారని వివరించింది. IDF మూలాలు ఇజ్రాయెల్‌లో మరణించిన వారి సంఖ్య 1,400గా పేర్కొన్నాయి.

నేటి నుండి మరింత వేడి?

ఇజ్రాయెల్-హంసా-హెజ్బుల్లా మధ్య యుద్ధం బుధవారం నుంచి మరింత తీవ్ర రూపం దాల్చనుందని అంతర్జాతీయ వ్యవహారాల విశ్లేషకులు అంటున్నారు. అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ఉదయం 10 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు ఇజ్రాయెల్‌లో పర్యటిస్తారని, ఆ తర్వాత ఇజ్రాయెల్ మరింత దూకుడుగా వ్యవహరించి గాజాలో సహాయక చర్యలకు సహకరిస్తుందని విశ్వసిస్తున్నారు. గాజాలో మానవతా సహాయానికి సహకరిస్తేనే తన పర్యటన కొనసాగుతుందని బిడెన్ షరతు విధించినట్లు వైట్ హౌస్ వర్గాలు తెలిపాయి. దానికి ఇజ్రాయెల్ అంగీకరించినందున అతను బుధవారం ఉదయం టెల్ అవీవ్ వెళ్తున్నాడు. యుద్ధాన్ని ముగించేందుకు బిడెన్ ఈజిప్టు అధ్యక్షుడు ఫతా, ఇరాక్ ప్రధాని మహ్మద్ షియా-అల్-సుడానీ మరియు జర్మన్ ఛాన్సలర్ ఓలాఫ్ స్కోల్జ్‌లతో ఫోన్‌లో మాట్లాడినట్లు తెలిసింది. గాజాపై భూ యుద్ధానికి సిద్ధమని ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (ఐడీఎఫ్) ఇప్పటికే ప్రకటించినప్పటికీ.. బిడెన్ పర్యటన నేపథ్యంలో నిర్ణయాన్ని వాయిదా వేసినట్లు తెలుస్తోంది. కాగా, గాజాపై యుద్ధాన్ని ఆపాలని చాలా దేశాలు ఇజ్రాయెల్‌పై ఒత్తిడి తెస్తున్నాయి. తమ బందీలు క్షేమంగా ఉన్నారని పేర్కొంటూ హమాస్ ఉగ్రవాదులు మంగళవారం 78 సెకన్ల నిడివి గల వీడియోను విడుదల చేశారు. ఇజ్రాయెల్ జైళ్లలో ఉన్న 6,000 మంది పాలస్తీనా ఖైదీలను విడుదల చేస్తేనే తమ బందీలను విడుదల చేస్తామని ఆ వీడియోలో హమాస్ ఉగ్రవాదులు వెల్లడించారు. గాజాపై దాడులను వెంటనే ఆపాలని ఇరాన్ సుప్రీం లీడర్ అయతుల్లా అలీ ఖమేనీ ఇజ్రాయెల్‌ను డిమాండ్ చేశారు. గాజాలో బాంబు దాడులు జరుగుతుంటే ఇస్లామిక్ దేశాలు చూస్తూ ఊరుకోవద్దని హెచ్చరించారు. మరోవైపు హమాస్‌తో పోరాడుతూనే.. లెబనాన్ నుంచి హిజ్బుల్లా ఉగ్రదాడి నేపథ్యంలో.. లేజర్ ఆయుధాలను (ఐరన్ బీమ్) ప్రయోగించాలని ఐడీఎఫ్ యోచిస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-18T04:33:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *