CM KCR : ఆ విషయంలో చంద్రబాబు మోసం చేసాడు అందుకే నిర్ణయం- CM KCR హాట్ వ్యాఖ్యలు

చంద్రబాబుపై సీఎం కేసీఆర్ హాట్ వ్యాఖ్యలు

CM KCR Hot Comments On Chandrababu : తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి, గులాబీ బాస్ కేసీఆర్ దూకుడు ప్రదర్శిస్తున్నారు. ఎన్నికల ప్రచారంలో దూసుకుపోతున్నారు. అవకాశం దొరికితే చాలా మంది ప్రత్యర్థులపై దాడి చేస్తారు. తెలంగాణలో అభివృద్ధి కొనసాగాలంటే మరోసారి బీఆర్ఎస్ గెలవాలని కేసీఆర్ అంటున్నారు. ఈ ఎన్నికల్లో గెలుస్తామన్న నమ్మకంతో ఉన్నారు. బీఆర్ఎస్ హ్యాట్రిక్ విజయం ఖాయమని అంటున్నారు. అంతేకాదు బీఆర్ఎస్ ఎన్ని సీట్లు గెలుస్తుందో కూడా చెబుతున్నారు. మన గెలుపు ఖాయమనడంలో సందేహం లేదని సీఎం కేసీఆర్ అన్నారు. 95 నుంచి 105 సీట్లు మనకే వస్తాయని జోస్యం చెప్పారు.

24 ఏళ్ల క్రితం ఒంటరిగా వెళ్లిపోయాను..

‘‘24 ఏళ్ల క్రితం నేను ఒంటరిగా వెళ్లిపోయాను.. ఆ రోజు కొందరు స్నేహితులు ఇలాగే మన జీవితాలు ముగిసిపోయాయని బాధపడుతూ కూర్చునేవారు. ఆ రోజు నిరాశ, నిస్సహాయత నెలకొంది. కానీ ఏం చేయాలో తోచలేదు. పిచ్‌. ఎక్కడ చూసినా నలుపు.ఎవరైనా కదలిస్తే మా బతుకులు ఏంటి?అనే భావన ఉండేది నేను 10వ తరగతి చదువుతున్నప్పుడు మన జిల్లా కేంద్రమైన సంగారెడ్డికి చేరుకోవడానికి 5-6 గంటలు పట్టేది.మంజీరా నది ఎండిపోయి బోరు వేసినా. 800 అడుగుల లోతు వరకు డ్రిల్‌ వేసినా నీరు రావడం లేదు.

ఇది కూడా చదవండి: ఆ ఇద్దరి బాధ్యతలు కవితకు ఎందుకు అప్పగించారు.. ఆ ఇద్దరు నేతలు ఎవరు?

చంద్రబాబు మోసం చేశారు..

అప్పుడు ట్రాన్స్ ఫార్మర్లు కాలిపోతే ఒక్కో బేకు మరమ్మతులకు 2, 3 వేలు అవసరమయ్యే పరిస్థితి నెలకొంది. 27 మంది ఎమ్మెల్యేల సంతకాలు తీసుకుని ఎన్టీఆర్ దగ్గరకు వెళ్లాను. అయితే అప్పుడు విద్యుత్తు సంస్థ చైర్మన్ అన్నింటికీ అంగీకరిస్తామని కానీ శ్లాబ్ మార్చడం లేదన్నారు. గట్టిగా పట్టుకుంటే స్లాబ్ మారుస్తారు. ఆ రోజు కరెంటు బిల్లు పెంచనని చెప్పి చంద్రబాబు మోసం చేశారు. ఇక లాభం లేదని, చూస్తూ ఊరుకునేది లేదని తెలంగాణ ఉద్యమం ప్రారంభించాను.

కొంత మందితో ఉద్యమాన్ని ప్రారంభించి ముందుకు వచ్చాడు. నాతో ఎవరూ రాలేదు. నేను వచ్చినా జారిపోయారు. చివరకు తెలంగాణ సాధించుకున్నాం. గజ్వేల్‌లో ఎన్నో ఆఫర్లు ఉన్నాయి. ఇదొక్కటే సరిపోతుందని నేతలు భావించడం లేదు. ఇప్పటికైనా పట్టుబట్టాలన్నారు. గ్రామాలకు మిషన్‌ భగీరథ నీళ్లు వస్తున్నాయి. గ్రామంలో మోటారు లేదు. సంపద లేదు. కానీ నీళ్లు వస్తున్నాయి. దీనికి ప్రేరణ ఏమిటంటే నేను సిద్దిపేట ఎమ్మెల్యేగా ఉన్నప్పుడు సిద్దిపేటలో భయంకరమైన కరువు వచ్చింది. అప్పుడు ఆలోచించి మిడ్ మానేరు నుంచి ఎత్తైన గుట్ట వరకు నీటిని సరఫరా చేసి ఇంటింటికీ నీళ్లు ఇచ్చాం. నేడు తెలంగాణ వ్యాప్తంగా మిషన్ భగీరథ ద్వారా నీళ్లు ఇస్తున్నాం.

ఎక్కడ చూసినా బిందెలతో ప్రదర్శనలు.

ఆ సమయంలో రాష్ట్రంలో ఎక్కడ చూసినా జెండాలతోనే ప్రదర్శనలు జరిగాయి. ఇప్పుడు ఎక్కడా అలాంటి పరిస్థితి లేదు. తెలంగాణ వచ్చిన రోజు ఒక చెట్టు ఒక పొదగా మారింది. మహబూబ్‌నగర్‌తోపాటు మన మెదక్‌ జిల్లాలోనూ ఇదే పరిస్థితి నెలకొంది. వ్యవసాయ స్థిరీకరణ జరగాలి. అలా జరిగితే వలసలు ఆగిపోతాయని అనుకున్నాం. ఇప్పుడు వలసలు తిరిగి వచ్చి వ్యవసాయ రంగం పురోగమించింది. తెలంగాణ అన్నపూర్ణ రాష్ట్రం ఏర్పడింది.

నేను ఓడిపోలేదు, ఓడిపోయాను..

వీటన్నింటి నుంచి ఎలా బయటపడాలా అని చాలా ఆలోచించాం. ఆర్థిక, వ్యవసాయ రంగానికి చెందిన పలువురు నిపుణులతో మాట్లాడాం. అప్పుడే వ్యవసాయ స్థిరీకరణ జరిగింది. ఒకసారి ఓడిపోయాను. అప్పుడు కూడా నేను ఓడిపోలేదు. నేను ఓడిపోయాను. అప్పుడు ఎలక్ట్రానిక్ యంత్రాలు లేవు. బ్యాలెట్ పేపర్ ఉంది. 6 ఓట్ల తేడాతో ఓడిపోయారు. గజ్వేల్ బిడ్డలు నన్ను కడుపులో పెట్టుకుని గెలిపించారు. రెండుసార్లు గెలిచాడు. కానీ గజ్వేల్‌కు ఏదో చేశాం. ఇంకా పూర్తి చేయాల్సి ఉంది.

కరోనా కారణంగా ఆర్థిక ఇబ్బందులు..

కరోనా కారణంగా కొన్ని ఆర్థిక ఇబ్బందులు వచ్చాయి. రాష్ట్రంలో కొన్ని అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు మందగించాయి. నాకు కూడా కరోనా వచ్చింది. కరోనా కేవలం పుకారు అని మీడియా, పేపర్లు భయంకరమైన వార్తలు రాశాయి. పదవులు వస్తాయి, పోతాయి. ఎప్పుడు ఏం చేశారన్నది ముఖ్యం. రైతులు పంటలు పండించాలి. ఎన్నికల అనంతరం గజ్వేల్ నియోజకవర్గం మొత్తం ఒక్కరోజు ప్రజలతో గడపనున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: కేసీఆర్ రాకతో వెనక్కి తగ్గిన షబ్బీర్ అలీ.. కామారెడ్డిలో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి తానేనా?

భారతదేశంలో తగ్గితే తెలంగాణలో పెరిగింది..

భూమి కోల్పోయిన బాధ చాలా ఎక్కువ. నేను కూడా విచారంగా ఉన్నాను. నాది కూడా పోయింది. మా అత్తగారి ఊరిలో మా అత్తగారి భూమి, మా ఊరి భూమి కూడా పోయాయి. ఈరోజు మీరు కొండపోచమ్మ సాగర్, మల్లన్న సాగర్ కింద భూములు కోల్పోయారు. ఈ రోజు మొత్తం రైతాంగం మీకు రుణపడి ఉంటుంది. భారతదేశంలో భూగర్భ జలాలు తగ్గిపోతుంటే తెలంగాణలో భూగర్భ జలాలు పెరిగాయన్నారు. ఇదంతా కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టు, కొండపోచమ్మ, మల్లన్న సాగర్‌తోనే సాధ్యమైంది.

95 నుంచి 105 సీట్లు మనవే.

మొదటి దశలో ప్రాజెక్టును నిర్మించాం. కాంగ్రెస్ వాళ్ళు, కోదండరామ్ లాంటి వాళ్ళు అడ్డుకున్నారు. రెండో దశలో మరింత అభివృద్ధి జరగాలి. రెండోదశలో ప్రతి గ్రామానికి నీళ్లు ఇద్దాం. గజ్వేల్‌లో 65 టీఎంసీల నీరు నిల్వ ఉండేలా ప్రాజెక్టులు నిర్మించాం. ప క్క న ఉన్న 3 నియోజ క వ ర్గాల్లో గెలుపొందాలి. అభివృద్ధి ఆగకపోతే బీఆర్‌ఎస్‌ను మళ్లీ గెలిపించాలి. గెలుస్తాం మనం గెలుస్తామన్న సందేహం లేదు. 95 నుంచి 105 స్థానాల్లో గెలుస్తున్నాం. నేను కామారెడ్డిలో పోటీ చేయడానికి కారణం ఉంది. నీకు కావలసింది నేను తీసుకుంటాను. వచ్చే టర్మ్‌లో ఆయన నెలకోసారి గజ్వేల్ నియోజకవర్గంలో ఉంటారు. మీతోనే గడుపుతాం’’ అని సీఎం కేసీఆర్ హామీ ఇచ్చారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *