భారతదేశంలో పిక్సెల్ ఫోన్‌ల తయారీ | భారతదేశంలో పిక్సెల్ ఫోన్‌ల తయారీ

వచ్చే ఏడాది మార్కెట్లోకి వస్తోంది: గూగుల్

న్యూఢిల్లీ: అమెరికన్ టెక్నాలజీ దిగ్గజం గూగుల్ తన పిక్సెల్ సిరీస్ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లను భారతదేశంలోనే తయారు చేయనున్నట్లు గురువారం ప్రకటించింది. ముందుగా పిక్సెల్ 8 ఫోన్లతో ఉత్పత్తిని ప్రారంభిస్తామని, వచ్చే ఏడాది వీటిని మార్కెట్లోకి తీసుకురానున్నామని చెప్పారు. గురువారం ఢిల్లీలో జరిగిన ‘గూగుల్ ఫర్ ఇండియా’ వార్షిక సదస్సులో కంపెనీ ఈ విషయాలను వెల్లడించింది. భారతదేశ డిజిటల్ వృద్ధిలో విశ్వసనీయ భాగస్వామిగా ఉండటానికి Google కట్టుబడి ఉందని కంపెనీ CEO సుందర్ పిచాయ్ X (ట్విట్టర్)లో పోస్ట్ చేసారు. భారత్‌లో పిక్సెల్ ఫోన్‌లను తయారు చేసేందుకు అంతర్జాతీయ కాంట్రాక్ట్ తయారీదారులతో భాగస్వామ్యం కానున్నట్టు గూగుల్ సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ (డివైసెస్, సర్వీసెస్) రిక్ ఓస్టర్‌లో తెలిపారు. పిక్సెల్ స్మార్ట్‌ఫోన్‌లకు భారతదేశాన్ని ప్రాధాన్యత మార్కెట్‌గా కంపెనీ గుర్తించిందని, గత కొన్నేళ్లుగా భారతదేశంలో ఈ సిరీస్ ఫోన్‌ల విక్రయాలు గణనీయంగా పెరిగాయని ఆయన చెప్పారు. ‘‘గతంలో భారత్‌లో వినియోగిస్తున్న ఫోన్లలో 98 శాతం దిగుమతి చేసుకోగా, ఇప్పుడు 98 శాతం దేశీయంగానే తయారవుతున్నాయి. అంతర్జాతీయ ఎలక్ట్రానిక్స్ కంపెనీలన్నీ తమ తయారీ కేంద్రాన్ని భారత్‌లో ఏర్పాటు చేయాలనుకుంటున్నాయి.

ఈ కంపెనీలకు భారతదేశం నమ్మకమైన భాగస్వామిగా మారింది. పిక్సెల్ ఫోన్‌లను ఇక్కడే తయారు చేస్తామని గూగుల్ ఇటీవల ప్రకటించడం ప్రభుత్వ మేడ్ ఇన్ ఇండియా విధానం యొక్క అతిపెద్ద విజయాలలో ఒకటి” అని కేంద్ర ఐటి, ఎలక్ట్రానిక్స్ మరియు సమాచార శాఖ మంత్రి అశ్విని వైష్ణవ్ అన్నారు. గూగుల్ తన టెన్సర్ చిప్ ప్లాంట్‌ను భారతదేశానికి తరలించాలని కోరింది. తదుపరి మూడు సంవత్సరాలు. అలాగే, గూగుల్ తన ప్రీమియం పిక్సెల్ ఫోల్డబుల్ ఫోన్‌లను వీలైనంత త్వరగా భారతదేశంలో తయారు చేయాలని సూచించబడింది.

రిటైల్ లోన్‌లలోకి Google Pay: గూగుల్ తన డిజిటల్ చెల్లింపుల సేవల ప్లాట్‌ఫామ్ ‘జీపే’ (గతంలో గూగుల్ పే) ద్వారా వినియోగదారులకు మరియు చిన్న వ్యాపారులకు రిటైల్ రుణాలను అందించనున్నట్లు ప్రకటించింది. బ్యాంకులు మరియు ఎన్‌బిఎఫ్‌సిలతో జట్టుకట్టి తగిన పద్ధతిలో తక్కువ మొత్తాల్లో రుణాలు అందజేస్తామని తెలిపింది. రుణం మొత్తం రూ.15,000 అని, నెలవారీ వాయిదా (ఈఎంఐ) చెల్లింపు రూ.111 నుంచి ప్రారంభమవుతుందని కంపెనీ వెల్లడించింది.

బహుభాషా సూపర్ యాప్: పేరుతో బహుభాషా సూపర్ యాప్ ను అందుబాటులోకి తెస్తామని గూగుల్ తెలిపింది. Google క్లౌడ్‌లో ఉత్పాదక AI సాంకేతికతను ఉపయోగించి, ఈ యాప్ ప్రజలకు ప్రభుత్వ పథకాలు, పరిష్కారాలు మరియు దేశవ్యాప్త సేవలపై సమాచారాన్ని అందిస్తుంది.

డిజి కవర్: ఆన్‌లైన్ ఆర్థిక మోసాల నుండి ప్రజలను రక్షించడానికి Google DigiCavachని ప్రారంభించినట్లు ప్రకటించింది. ఇది ఆర్థిక మోసాల ముప్పుపై ముందస్తు హెచ్చరికను అందిస్తుంది.

ONDCతో భాగస్వామ్యాన్ని విస్తరిస్తోంది: వ్యవసాయ ఉత్పత్తి సంస్థలకు తమ ఉత్పత్తులను ఆన్‌లైన్‌లో విక్రయించడంలో సహాయపడటానికి ONDCతో తన Google క్లౌడ్ భాగస్వామ్యాన్ని విస్తరిస్తున్నట్లు సాంకేతిక దిగ్గజం తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-20T04:04:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *