దసరా: రద్దీగా ఉండే బస్సులు, రైల్వే స్టేషన్లు | దసరా: రద్దీగా ఉండే బస్సులు, రైల్వే స్టేషన్లు ksv

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-21T10:42:21+05:30 IST

దసరా (దసరా) వరుస సెలవుల సందర్భంగా శుక్రవారం సాయంత్రం చెన్నై నుండి సుమారు లక్ష మంది ప్రజలు తమ స్వగ్రామాలలో పండుగ జరుపుకోవడానికి

దసరా: రద్దీగా ఉండే బస్సులు, రైల్వే స్టేషన్లు

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): దసరా పండుగను తమ స్వగ్రామాల్లో జరుపుకునేందుకు చెన్నై నుంచి రాష్ట్ర రవాణా సంస్థ బస్సులు, ప్రత్యేక బస్సులు, ఓమ్నీ బస్సుల్లో శుక్రవారం సాయంత్రం దాదాపు లక్ష మంది ప్రజలు బయలుదేరారు. ఈ బస్సుల్లో టికెట్ల రిజర్వేషన్ రెండు రోజుల ముందే పూర్తయింది. దీంతో కోయంబేడు, పెరుంగళత్తూరు, మాధవరం, అంబత్తూరు బస్టాండ్‌లు తమ స్వగ్రామాలకు వెళ్లే వారితో కిక్కిరిసిపోయి బస్సులు దొరక్క ఇబ్బందులు పడ్డారు. రైళ్లలో ప్రయాణించేందుకు సిద్ధమయ్యారు. దీంతో ఎగ్మూరు, సెంట్రల్ స్టేషన్లలో వేలాది మంది ప్రయాణికులు గుమిగూడారు. రిజర్వ్ చేయని బోగీలు ఎక్కాల్సి వచ్చింది. పండుగ రద్దీని దృష్టిలో ఉంచుకుని దక్షిణ రైల్వే దక్షిణ జిల్లాల్లోని ప్రధాన నగరాలకు ప్రత్యేక రైళ్లను నడుపుతోంది. ఈ ప్రత్యేక రైళ్లలో టిక్కెట్ల ముందస్తు రిజర్వేషన్ కూడా పూర్తయింది. దీంతో ప్రయాణికులు ఎప్పటికప్పుడు ప్రత్యేక రైళ్లలో ప్రయాణించలేని పరిస్థితులు ఏర్పడ్డాయి. చెన్నై నుంచి వివిధ నగరాలకు రోజూ నడిచే 2100 బస్సులకు అదనంగా 1000 దసరా ప్రత్యేక బస్సులను రాష్ట్ర రవాణా సంస్థ నడుపుతోంది. ఈ నేపథ్యంలో చెన్నై నుంచి వెళ్లే గురువాయూరు, చోళన్, పుదుచ్చేరి, వైగై, పల్లవన్, తేజస్, వందేభారత్ తదితర రైళ్లలో పగటిపూట రద్దీ పెరిగింది. అదేవిధంగా సాయంత్రం బయలుదేరిన కన్నియాకుమారి, తిరుచెందూర్, రామేశ్వరం, తూత్తుకుడి, తిరువనంతపురం, సెంగోటై, కొల్లాం రైళ్ల కోచ్‌లన్నీ జనంతో నిండిపోయాయి. ఈ రైళ్లలో అన్‌రిజర్వ్‌డ్‌ కోచ్‌ సీట్ల కోసం ప్రయాణికులు రైల్వే స్టేషన్లలో మూడు గంటలపాటు వేచి ఉండాల్సి వచ్చింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-21T10:42:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *