ఇంటి నుండి ఓటు వేయండి: ఇంటి నుండి ఓటు వేయడానికి ఏమి చేయాలి?

ఇంటి నుండి ఓటు వేయడానికి ఏమి చేయాలి? ఎలా దరఖాస్తు చేయాలి? ఎప్పుడు చేయాలి? ఈ ఓట్ ఫ్రమ్ హోమ్ ఫార్ములా ఏమిటో చూద్దాం.

ఇంటి నుండి ఓటు వేయండి: ఇంటి నుండి ఓటు వేయడానికి ఏమి చేయాలి?

తెలుగులో ఎలా నమోదు చేసుకోవాలి మరియు ఇతర వివరాలను ఇంటి నుండే ఓటు వేయండి

ఇంటి నుంచే ఓటు ప్రక్రియ: ఇంటి నుంచే ఓటు వేయండి.. ఇంటి వద్దే ఓటు వేసేందుకు ఎన్నికల సంఘం ఏర్పాట్లు చేస్తోంది.. ఇంటింటికే ఓటు వేసేందుకు ఎన్నికల సంఘం ఏర్పాట్లు చేస్తోంది. ? ఎలా దరఖాస్తు చేయాలి? ఎప్పుడు చేయాలి? ఈ ఓట్ ఫ్రమ్ హోమ్ ఫార్ములా ఏమిటో ఇప్పుడు చూద్దాం.

తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ఎన్నికల సంఘం సన్నాహాలు చేస్తోంది. ఎన్నికలను ప్రశాంతంగా, ప్రశాంతంగా నిర్వహించేందుకు తగిన చర్యలు తీసుకుంటున్న ఈసీ వికలాంగులు, వృద్ధుల విషయంలో ప్రత్యేక శ్రద్ధ తీసుకుంటోంది. పోలింగ్ బూత్‌కు రావాల్సిన అవసరం లేకుండా ఇంటి నుంచే ఓటు వేసేందుకు ఎన్నికల సంఘం ఏర్పాట్లు చేస్తోంది.

80 ఏళ్లు పైబడిన సీనియర్ సిటిజన్లు మరియు 40 శాతం కంటే ఎక్కువ వైకల్యం ఉన్న వికలాంగులు మాత్రమే ఇంటి వద్ద ఓటు వేయడానికి అర్హులు. ఓటర్ల జాబితా ప్రకారం ఇంటి నుంచే ఓటు వేసేందుకు అర్హులైన వారిని ఈసీ ఇప్పటికే గుర్తించింది. రాష్ట్రంలో 80 ఏళ్లు దాటిన వృద్ధ ఓటర్లు నాలుగున్నర లక్షల మంది ఉండగా, వారిలో ఏడు వేల మంది సీనియర్ సిటిజన్లు ఉన్నారు. 40 శాతానికి పైగా వైకల్యం ఉన్నవారు 5 లక్షల మంది ఉన్నారని EC చెబుతోంది.

అయితే ఇంటి నుంచే ఓటు వేసే సదుపాయాన్ని పొందాలనుకునే వృద్ధులు, వికలాంగులు ముందుగా ఫారం 12డి ద్వారా దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. నోటిఫికేషన్ విడుదలైన ఐదు రోజుల పాటు ఈ దరఖాస్తులను స్వీకరించనున్నారు. అంటే నవంబర్ 3 నుంచి 8 వరకు ఇంటి నుంచే ఓటు వేసేందుకు దరఖాస్తులు చేసుకోవాలి.. పూర్తి చేసిన ఫారం 12డి దరఖాస్తులను నిర్ణీత గడువులోగా ఆయా అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల రిటర్నింగ్ అధికారులకు సమర్పించాలి.

ఈ ఫారమ్ 12డి ఫారమ్‌లను ఎలక్షన్ కమిషన్ ఆఫ్ ఇండియా వెబ్‌సైట్ నుండి డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవాలి. దరఖాస్తుదారులు వారి పూర్తి చిరునామా మరియు సంప్రదింపు ఫోన్ నంబర్‌ను చేర్చాలి. ఓటరు జాబితాలో ఏ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కింద సీరియల్ నంబర్ వంటి వివరాలు ఇవ్వాలి. వారు వృద్ధులైతే వారి వయస్సును టిక్ చేయాలి మరియు వారు వికలాంగులైతే వైకల్యం ఉన్న వ్యక్తిని టిక్ చేయాలి.

దరఖాస్తులను పరిశీలించిన తర్వాత అర్హత ఆధారంగా ఇంటింటికీ ఓటింగ్ సౌకర్యం కల్పించాలా వద్దా అనేది అధికారులు నిర్ణయిస్తారు. అర్హులైన వారి ఇళ్లకు అధికారులు వెళ్లి ఓటు వేస్తారు. ఇంటి వద్ద ఓటు వేసినా.. ఓటరును గోప్యంగా ఉంచేందుకు పోలింగ్ బూత్ వద్ద కూడా అదే ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. ఓటింగ్ ప్రక్రియను వీడియో తీస్తారు. ఈ విధానం గురించి పార్టీలకు కూడా తెలియజేయబడుతుంది.

ఇంటి నుంచే ఓటు వేసే సదుపాయాన్ని వినియోగించుకోలేని వృద్ధులు, వికలాంగుల కోసం కూడా పోలింగ్ కేంద్రాల్లో ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. అన్ని పోలింగ్ కేంద్రాల్లో వీల్ చైర్లను అందుబాటులో ఉంచుతామన్నారు. పోలింగ్ కేంద్రాలన్నీ గ్రౌండ్ ఫ్లోర్ లోనే ఉండేలా ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. వృద్ధులు మరియు వికలాంగులకు సహాయం చేయడానికి వాలంటీర్లను నియమించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *