గుజరాత్ భద్రత: గుజరాత్ సరిహద్దుల్లో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-21T20:58:39+05:30 IST

వచ్చే నెలలో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల దృష్ట్యా గుజరాత్‌ ప్రభుత్వం రాజస్థాన్‌, మధ్యప్రదేశ్‌ సరిహద్దుల్లో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేసింది. అక్రమ ఆయుధాలు, మాదకద్రవ్యాలు, నకిలీ కరెన్సీ, సంఘ వ్యతిరేక శక్తులపై నిఘాను నిరోధించేందుకు ఈ చర్యలు తీసుకున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు.

గుజరాత్ భద్రత: గుజరాత్ సరిహద్దుల్లో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు

అహ్మదాబాద్: వచ్చే నెలలో రాజస్థాన్‌, మధ్యప్రదేశ్‌లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో శాంతిభద్రతలను దృష్టిలో ఉంచుకుని గుజరాత్‌ ప్రభుత్వం ఆ రెండు రాష్ట్రాల సరిహద్దుల్లో భద్రతను కట్టుదిట్టం చేసింది. అక్రమ ఆయుధాలు, మాదకద్రవ్యాలు, నకిలీ కరెన్సీ, సంఘ వ్యతిరేక శక్తులపై నిఘాను నిరోధించేందుకు ఈ చర్యలు తీసుకున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు.

48 సరిహద్దు చెక్ పోస్టులు

పొరుగు రాష్ట్రాలతో సరిహద్దులు పంచుకునే గుజరాత్‌లోని వివిధ జిల్లాల సరిహద్దుల్లో 48 అంతర్ రాష్ట్ర చెక్‌పోస్టులను ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు ప్రభుత్వం అధికారిక ప్రకటన వెల్లడించింది. ఈ చెక్‌పోస్టుల వద్ద సంఘ వ్యతిరేక శక్తులు, అక్రమ సరఫరాలు జరగకుండా పోలీసులు డేగ కన్ను వేసి ఉంచనున్నారు. గుజరాత్‌లోని బనస్కాంత, సబర్‌కాంత, అర్వల్లి, దాహోద్ మరియు మహిసాకర్ జిల్లాలు రాజస్థాన్‌తో మరియు మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్రంతో దాహోద్ మరియు ఛోటా ఉదేపూర్ జిల్లాలతో సరిహద్దులను పంచుకుంటున్నాయి. గుజరాత్ డీజీపీ (శాంతి భద్రతల విభాగం) ఆదేశాల మేరకు మొత్తం 48 చెక్ పోస్టుల్లో రాజస్థాన్ సరిహద్దుల్లో 37 చోట్ల, మధ్యప్రదేశ్ సరిహద్దుల్లో 11 చోట్ల ఈ చెక్ పోస్టులను ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. భారత ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించిన ఎన్నికల తేదీల ప్రకారం మధ్యప్రదేశ్‌లో నవంబర్ 17న, రాజస్థాన్‌లో నవంబర్ 25న పోలింగ్ జరగనుంది. ఈ రెండింటితో పాటు ఛత్తీస్‌గఢ్, మిజోరాం, తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు కూడా నవంబర్‌లో జరగనున్నాయి. ఈ ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికల కౌంటింగ్ డిసెంబర్ 5న జరగనుండగా.. అదే రోజు ఫలితాలు వెలువడనున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-21T20:58:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *