ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: నెలల తరబడి యుద్ధం.. రక్తం, కన్నీళ్లు..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-08T01:11:36+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం ప్రారంభమై మంగళవారం సరిగ్గా ఒక నెల. ఈ యుద్ధం రెండు వైపులా కన్నీళ్లను మిగిల్చింది. గాజాలో భారీగా ప్రాణ, ఆస్తి నష్టం జరిగితే ఇజ్రాయెల్ ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో కూరుకుపోతుంది

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం: నెలల తరబడి యుద్ధం.. రక్తం, కన్నీళ్లు..!

స్థానభ్రంశం చెందిన వారిలో 70% మంది గజన్లు

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం ప్రారంభమై మంగళవారం సరిగ్గా ఒక నెల. ఈ యుద్ధం రెండు వైపులా కన్నీళ్లను మిగిల్చింది. గాజాలో భారీ ప్రాణ, ఆస్తి నష్టం.. ఇజ్రాయెల్ ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో ఉంది. ఈ యుద్ధంలో 4,800 మంది చిన్నారులు సహా దాదాపు 10,000 మంది పాలస్తీనియన్లు మరణించారని గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. 70% పాలస్తీనియన్లు నిరాశ్రయులైనట్లు ఐక్యరాజ్యసమితి వెల్లడించింది. ఇజ్రాయెల్‌లో మరణించిన వారి సంఖ్య 1,400 కాగా, 240 మంది హమాస్ చెరలో ఉన్నారు. లెబనాన్‌లో 380 మరణాలు నమోదయ్యాయి. గాజాలో యుద్ధాన్ని కవర్ చేస్తున్న 27 మంది జర్నలిస్టులు కూడా గాయపడ్డారు. మంగళవారం ఇజ్రాయెల్ తాజా వైమానిక దాడుల్లో వఫా న్యూస్ ఏజెన్సీకి చెందిన జర్నలిస్టు మహ్మద్ అబూ హసీరా మరియు అతని కుటుంబ సభ్యులు మరణించారు. అంతర్జాతీయ సమాజం కాల్పుల విరమణను డిమాండ్ చేస్తున్నప్పటికీ, ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని నెతన్యాహు మాత్రం ‘తగ్గేదెలే’ అంటూ ముందుకు సాగుతున్నారు.

ఈ నెలలో ఇజ్రాయెల్ ఆయుధాలు, మిలిటరీ కోసం 12 బిలియన్ డాలర్లు (రూ.లక్ష కోట్లు) ఖర్చు చేసిందని ఆర్థిక నిపుణులు అంచనా వేస్తున్నారు. ఇక గాజాలో జరిగిన నష్టం రెండున్నర బిలియన్ డాలర్లు (రూ. 20 వేల కోట్లు) ఉంటుందని అంచనా. ఇజ్రాయెల్ తయారీ రంగంపై కూడా యుద్ధం తీవ్ర ప్రభావం చూపింది. ఇంతలో, ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడులలో 100 కి పైగా క్లినిక్‌లు మరియు ఆసుపత్రులు ధ్వంసమయ్యాయని WHO వెల్లడించింది. ఆసుపత్రుల్లో హమాస్‌కు అడ్డంకులు ఉన్నాయని ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) ఆరోపిస్తోంది. ఇండోనేషియా ఆధ్వర్యంలో నడుస్తున్న ఓ ఆసుపత్రి తాజాగా ఆరోపణలు చేసింది. ఆ ఆసుపత్రిలో హమాస్ స్థావరం ఉందని, అక్కడి నుంచి రాకెట్లను ప్రయోగిస్తున్నామని చెప్పింది. ఈ ఆరోపణలను ఇండోనేషియా ఖండించింది.

– సెంట్రల్ డెస్క్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-08T01:11:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *