ముఖ్యమంత్రి: నా భార్య దేవాలయాలకు వెళితే తప్పేంటి?

– మేము ఆధ్యాత్మికతకు వ్యతిరేకం కాదు

– దుష్ప్రచారం చేయడమే బీజేపీ పని

– డీఎంకే ఐటీ శాఖ సమావేశంలో స్టాలిన్

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): డీఎంకే ఎప్పుడూ ఆధ్యాత్మికతకు వ్యతిరేకం కాదని, దేవాలయాలకు వెళ్లడం, భక్తితో ఉండాలనేది ప్రజల అభిమతమని, ఈ విషయంలో తాము ఎప్పుడూ జోక్యం చేసుకోలేదని డీఎంకే అధ్యక్షుడు, రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ అన్నారు. చెన్నైలోని షెనాయినగర్‌లో డీఎంకే ఐటీ శాఖ నిపుణుల సమావేశంలో పాల్గొన్న స్టాలిన్.. ఎన్నో పోరాటాల తర్వాత ఆలయాల్లో పూజా హక్కులు సాధించిన ఘనత డీఎంకేకే దక్కుతుందన్నారు. కేంద్రంలో అధికారంలో ఉన్న బీజేపీ నేతలు, రాష్ట్రంలో ఆ పార్టీ నేతలు డీఎంకేకు వ్యతిరేకంగా పనిగట్టుకుని దుష్ప్రచారం చేస్తున్నారని ధ్వజమెత్తారు. తన భార్య దుర్గగుళ్లకు వెళితే చాలు వెంటనే ఫొటోలు తీసి ‘స్టాలిన్ భార్య గుడికి వెళ్లింది ఇదిగో చూడండి’ అంటూ సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ లు చేస్తున్నాడని వాపోయాడు. దుర్గ చాలా గుళ్లకు వెళుతోందని, దానికి ఎప్పుడూ అభ్యంతరం చెప్పలేదని, గుళ్లకు వెళ్లడం తప్పా అని అడిగాడు. భక్తి అనేది వ్యక్తిగతం. ‘పరాశక్తి’ సినిమాలో కరుణానిధి డైలాగ్స్‌లో ‘దేవాలయాలు మా అభిమతం కాదు.. దేవాలయాలు దుర్మార్గులకు నిలయాలుగా మారకూడదు’ అనే డైలాగ్స్‌లో మార్గనిర్దేశం చేసి ప్రజలకు ద్రవిడ శైలిలో పాలన అందిస్తున్నారని స్టాలిన్ అన్నారు. అధికారంలో ఉన్నా లేకపోయినా సామాజిక న్యాయం కోసం పోరాడడం డీఎంకే విధి. ప్రస్తుతం సోషల్ మీడియాలో గోబెల్స్ ప్రచారాలు జోరుగా సాగుతున్నాయని, ఈ నేపథ్యంలో పార్టీపై వస్తున్న విమర్శలు, తప్పుడు సమాచారం, ఆరోపణలను తిప్పికొట్టి వాస్తవాలను ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లాలని డీఎంకే ఐటీ విభాగం మేనేజర్లందరికీ సూచించారు. పెరియార్, అన్నాదురైల కాలంలో ఇలాంటి మీడియా లేదని, పెరియార్ తన రాజకీయ ప్రత్యర్థుల పేర్లను పేపర్లలో రాసి భద్రపరిచేవారన్నారు. పెరియార్ రాజకీయ ప్రత్యర్థులను గౌరవించేవారని, సైద్ధాంతికంగా పార్టీలకు వ్యతిరేకం కాదని, తనకు వ్యక్తిగత శత్రువులు లేరని కూడా చెప్పారని స్టాలిన్ గుర్తు చేసుకున్నారు.

భక్తిని దుర్వినియోగం చేస్తున్న బీజేపీ…

బిజెపి పాలకులు తమ రాజకీయ అవసరాలకు ఆధ్యాత్మికతను ఉపయోగించుకుంటున్నారని, దేవాలయాలను, భక్తిని రాజకీయ అంశాలుగా మార్చి మత ఘర్షణలకు దోహదపడుతున్నారని స్టాలిన్ ఆరోపించారు. రాష్ట్రంలో డీఎంకే అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత వెయ్యి ఆలయాల్లో కుంభాభిషేకాలు నిర్వహించారని, అయితే ఇది వాస్తవం అయినప్పటికీ రాష్ట్రంలోని దేవాలయాలు ధ్వంసమయ్యాయని బీజేపీ రాష్ట్ర నాయకులు వాట్సాప్‌లో భూకంపాల దృశ్యాలను ప్రచురిస్తూ దుష్ప్రచారం చేస్తున్నారన్నారు. దీపం వెలిగిస్తే దొంగకు ఇష్టం ఉండదని, రాష్ట్రంలోని దేవాలయాలకు కొత్త మెరుగులు దిద్దారని బీజేపీ నేతలు విమర్శించారు. సోషల్ మీడియాను బెదిరించి తమకు అనుకూలమైన సమాచారాన్ని ప్రచారం చేస్తూ బీజేపీ సామాజిక వైరస్‌గా మారిందని, మిసా, టాడా వంటి కేసులకు భయపడని డీఎంకే ఈ కొత్త వైరస్‌కు ఎలా భయపడుతుందని ఆయన ప్రశ్నించారు. బీజేపీ మతతత్వ పోకడలను చూసి ఏఐఏడీఎంకే కూటమికి గుడ్ బై చెప్పిందని, ఎన్డీఏలో ఉంటే ఆ పార్టీకి పుట్టగతులు ఉండదన్నారు. బీజేపీ, అన్నాడీఎంకేలు డమ్మీ అని, ముఖం లేని నాణెం అని విమర్శించారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో రాష్ట్రంలో బీజేపీ మరిన్ని దురుద్దేశపూరిత ప్రచారాలను నిర్వహిస్తుందని, వాటిని ఖండించడంతోపాటు వాస్తవాలను ఎప్పటికప్పుడు వెల్లడించాల్సిన బాధ్యత డీఎంకే ఐటీ నిపుణుల విభాగంపై ఉందని దిశా ఆదేశించారు.

nani5.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-22T11:33:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *