భారతదేశం: గాజాకు వైద్య పరికరాలను పంపడం ద్వారా భారతదేశం సహాయం అందించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-22T11:55:06+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య జరుగుతున్న యుద్ధంలో వేలాది మంది అమాయకులు ప్రాణాలు కోల్పోతున్నారు. కొద్ది రోజుల క్రితం గాజాలోని ఓ ఆసుపత్రిపై వైమానిక దాడిలో 500 మందికి పైగా మరణించారు.

భారతదేశం: గాజాకు వైద్య పరికరాలను పంపడం ద్వారా భారతదేశం సహాయం అందించింది

ఢిల్లీ: ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య జరుగుతున్న యుద్ధంలో వేలాది మంది అమాయకులు ప్రాణాలు కోల్పోతున్నారు. కొద్ది రోజుల క్రితం గాజాలోని ఓ ఆసుపత్రిపై వైమానిక దాడిలో 500 మందికి పైగా మరణించారు. ఈ సమయంలో వైద్య పరికరాల కొరత గాజాను అస్తవ్యస్తంగా మార్చింది. అయితే గాయపడిన పాలస్తీనియన్లకు భారత్ ఆపన్నహస్తం అందిస్తోంది. ఈ రోజు అది ఆ ప్రాంతానికి వైద్య సహాయం మరియు విపత్తు సహాయ సామగ్రిని పంపింది. గాజాకు పంపిన మెటీరియల్‌లో ప్రాణాలను రక్షించే మందులు, సర్జికల్ సామాగ్రి, స్లీపింగ్ బ్యాగులు, టార్పాలిన్‌లు, శానిటరీ వస్తువులు మరియు నీటి శుద్ధి మాత్రలు ఉన్నాయని విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి అరిందమ్ బాగ్చి తెలిపారు.

IAF C-17 విమానం దాదాపు 6.5 టన్నుల వైద్య సామాగ్రి మరియు 32 టన్నుల విపత్తు సహాయ సామగ్రిని తీసుకుని ఈజిప్ట్‌లోని ఎల్-అరిష్ విమానాశ్రయానికి బయలుదేరింది. అక్టోబరు 7న మొదలైన యుద్ధంలో ఇరువైపులా 4,300 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు. గాజాపై ఇజ్రాయెల్ అణిచివేత ఫలితంగా భారీ ప్రాణనష్టం జరిగింది. సహాయం చేయడానికి గాజా ప్రపంచాన్ని ఒప్పించింది. ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ పాలస్తీనా అధ్యక్షుడు మహమూద్ అబ్బాస్‌తో మాట్లాడి పాలస్తీనియన్లకు మానవతా సహాయం అందిస్తామని హామీ ఇచ్చారు. ఈ యుద్ధం బాధాకరమని అమాయకులు ప్రాణాలు కోల్పోవడం బాధాకరమని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఈజిప్టు నుంచి వివిధ దేశాల ద్వారా గాజాకు మానవతా సాయం అందుతోంది. చాలా దేశాలు యుద్ధాన్ని ముగించాలని కోరుకున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-22T11:55:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *