దిగ్గజ స్పిన్నర్, భారత క్రికెట్ జట్టు మాజీ కెప్టెన్

చివరిగా నవీకరించబడింది:

దిగ్గజ స్పిన్నర్, భారత క్రికెట్ జట్టు మాజీ కెప్టెన్ బిషన్ సింగ్ బేడీ (77) సోమవారం కన్నుమూశారు. 1967 మరియు 1979 మధ్య, దిగ్గజ స్పిన్నర్ భారతదేశం తరపున 67 టెస్టులు ఆడి 266 వికెట్లు పడగొట్టాడు. పది వన్డేల్లో ఏడు వికెట్లు తీశాడు. బేడీ, ఎరపల్లి ప్రసన్న, చంద్రశేఖర్, వెంకటరాఘవలతో పాటు భారత స్పిన్ బౌలింగ్ చరిత్రలో కీలక ఆటగాడిగా నిలిచాడు.

బిషన్ సింగ్ బేడీ: లెజెండరీ స్పిన్నర్ బిషన్ సింగ్ బేడీ కన్నుమూశారు

బిషన్ సింగ్ బేడీ: దిగ్గజ స్పిన్నర్, భారత క్రికెట్ జట్టు మాజీ కెప్టెన్ బిషన్ సింగ్ బేడీ (77) సోమవారం కన్నుమూశారు. 1967 మరియు 1979 మధ్య, దిగ్గజ స్పిన్నర్ భారతదేశం తరపున 67 టెస్టులు ఆడి 266 వికెట్లు పడగొట్టాడు. పది వన్డేల్లో ఏడు వికెట్లు తీశాడు. బేడీ, ఎరపల్లి ప్రసన్న, చంద్రశేఖర్, వెంకటరాఘవలతో పాటు భారత స్పిన్ బౌలింగ్ చరిత్రలో కీలక ఆటగాడిగా నిలిచాడు.

ఇంగ్లండ్ పై చారిత్రాత్మక విజయం..(బిషన్ సింగ్ బేడీ)

భారతదేశంలోని అమృత్‌సర్‌లో సెప్టెంబర్ 25, 1946న జన్మించిన బిషన్ సింగ్ బేడీ తన డే బౌలింగ్ శైలికి ప్రసిద్ధి చెందిన అత్యంత నైపుణ్యం కలిగిన ఎడమచేతి వాటం స్పిన్నర్. అతను 1966లో తన అంతర్జాతీయ క్రికెట్ ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించాడు. 1979 వరకు భారతదేశానికి ప్రాతినిధ్యం వహించాడు. బేడీ తన స్పిన్‌లో అద్భుతంగా మరియు నైపుణ్యంతో బ్యాట్స్‌మెన్‌లను బౌలింగ్ చేయడానికి ఉపయోగించాడు. 1971లో ఇంగ్లండ్‌పై భారతదేశం యొక్క చారిత్రాత్మక సిరీస్ విజయంలో అతని నాయకత్వం చాలా కీలకమైనది, అతను గాయపడిన అజిత్ వాడేకర్ స్థానంలో జట్టును నడిపించాడు. ఈ సిరీస్ విజయం భారత క్రికెట్ జట్టు ఖ్యాతిని పెంచింది.

బేడీ 1976లో మన్సూర్ అలీ ఖాన్ పటౌడీ తర్వాత భారత క్రికెట్ జట్టుకు కెప్టెన్‌గా బాధ్యతలు చేపట్టారు. 1990లో, బేడీ భారత క్రికెట్ జట్టుకు మొదటి పూర్తిస్థాయి మేనేజర్‌గా నియమితులయ్యారు. బేడీ “ఘూమర్” సినిమాతో బాలీవుడ్‌లోకి అడుగుపెట్టింది. ఈ చిత్రంలో చాలా మంది స్పిన్ బౌలర్లకు మార్గనిర్దేశం చేసిన అతని కుమారుడు అంగద్ బేడీ కూడా నటించారు. భారతదేశంలోని యువ క్రికెటర్ల ప్రతిభను పెంపొందించడంలో ముఖ్యమైన పాత్ర పోషించాడు. ఆట నుండి రిటైర్ అయిన తర్వాత కూడా, బేడీ క్రికెట్ ప్రపంచంలోని అనేక క్రికెట్ సంబంధిత విషయాలపై తన అభిప్రాయాలను వ్యక్తం చేస్తూనే ఉన్నాడు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *