హర్యానా: జిమ్‌లో వ్యాయామం చేస్తూ కుప్పకూలిన డీఎస్పీ.. గుండెపోటు కారణమా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-23T11:31:31+05:30 IST

జిమ్‌లో వ్యాయామం చేస్తుండగా ఓ పోలీసు అధికారి ఒక్కసారిగా కుప్పకూలిపోయాడు. ఆసుపత్రికి తరలించేలోపే మృతి చెందాడు. పోలీసులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. హర్యానాకు చెందిన డిప్యూటీ సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ పోలీస్ (డీఎస్పీ) జోగిందర్ దేస్వాల్ కర్నాల్‌లో నివసిస్తున్నారు. సోమవారం ఉదయం ఇంట్లోనే జిమ్‌లో కసరత్తు ప్రారంభించాడు. అయితే ఉదయం 5 గంటలకు వ్యాయామం చేస్తుండగా ఒక్కసారిగా కుప్పకూలిపోయాడు.

హర్యానా: జిమ్‌లో వ్యాయామం చేస్తూ కుప్పకూలిన డీఎస్పీ.. గుండెపోటు కారణమా?

చండీగఢ్: జిమ్‌లో వ్యాయామం చేస్తుండగా ఓ పోలీసు అధికారి ఒక్కసారిగా కుప్పకూలిపోయాడు. ఆసుపత్రికి తరలించేలోపే మృతి చెందాడు. పోలీసులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. హర్యానాకు చెందిన డిప్యూటీ సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ పోలీస్ (డీఎస్పీ) జోగిందర్ దేస్వాల్ కర్నాల్‌లో నివసిస్తున్నారు. సోమవారం ఉదయం ఇంట్లోనే జిమ్‌లో కసరత్తు ప్రారంభించాడు. అయితే ఉదయం 5 గంటలకు వ్యాయామం చేస్తుండగా ఒక్కసారిగా కుప్పకూలిపోయాడు. గమనించిన కుటుంబ సభ్యులు వెంటనే సమీపంలోని ప్రైవేట్‌ ఆస్పత్రికి తరలించారు. అయితే అప్పటికే డీఎస్పీ మృతి చెందినట్లు వైద్యులు వెల్లడించారు. దేస్వాల్ ఇటీవల పానిపట్ జిల్లా జైలు డిప్యూటీ సూపరింటెండెంట్‌గా నియమితులయ్యారు. అయితే ఆయన మృతికి గల ఖచ్చితమైన కారణం తెలియరాలేదు. గుండెపోటుతో కుప్పకూలిపోయాడని పలువురు అంటున్నారు.

వ్యాయామ సమయంలో మరణాలు.. ఆందోళనలో యువత

ఇటీవల, జిమ్‌లకు వెళ్లే వారిలో ముఖ్యంగా 30 ఏళ్లలోపు యువకులలో గుండెపోటు సంఖ్య ఆందోళన కలిగిస్తుంది. సెప్టెంబరులో, 19 ఏళ్ల సిద్ధార్థ్ కుమార్ సింగ్ ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని ఘజియాబాద్‌లోని జిమ్‌లో ట్రెడ్‌మిల్‌పై పరిగెడుతూ గుండెపోటుతో కుప్పకూలి మరణించిన వీడియో వైరల్‌గా మారింది. జనవరిలో, మధ్యప్రదేశ్‌లోని ఇండోర్‌లోని జిమ్‌లో వర్కౌట్ చేసిన కొద్దిసేపటికే 55 ఏళ్ల వ్యక్తి గుండెపోటుతో మరణించాడు. కన్నడ స్టార్ హీరో పునీత్ రాజ్ కుమార్, సిద్ధాంత్ సూర్యవంశీ, రాజు శ్రీవాస్తవ్ వంటి సెలబ్రిటీలు కూడా వ్యాయామం చేస్తూ గుండెపోటుకు గురయ్యారు. భారత్‌లో గుండె జబ్బులు, గుండెజబ్బులు పెరుగుతున్నాయని వైద్యులు హెచ్చరిస్తున్నారు. కోవిడ్ అనంతర సమస్యలు, వాయు కాలుష్యం మరియు అనారోగ్యకరమైన జీవనశైలి వంటి అనేక అంశాలు గుండె జబ్బులకు కారణమని చెప్పవచ్చు. దీంతో యువత నుంచి వృద్ధుల వరకు గుండెపోటు రావడం సర్వసాధారణమైపోయింది. అహ్మదాబాద్‌లోని ఓ ప్రైవేట్ ఆసుపత్రికి చెందిన కన్సల్టెంట్ మరియు ఇంటర్నేషనల్ కార్డియాలజిస్ట్ డాక్టర్ జీషన్ మన్సూరి మాట్లాడుతూ ఇటీవలి కాలంలో గుండెపోటుకు గురవుతున్న వారిలో యువకులే ఎక్కువ. ఇది ఆందోళనకర పరిణామం. గతంలో హృద్రోగులలో 10 మందిలో ఒకరు 30 ఏళ్లలోపు ఉన్నారని, అయితే ఇప్పుడు 30 ఏళ్లలోపు ఉన్న 10 మందిలో ముగ్గురు యువకులేనని ఆయన వెల్లడించారు. అధిక శారీరక శ్రమ కూడా గుండె ఆగిపోవడానికి దారితీస్తుందని వైద్యులు స్పష్టం చేస్తున్నారు. ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలిని అలవర్చుకోవడంతోపాటు శరీరానికి అవసరమైన మేరకు వ్యాయామం చేయడం ద్వారా గుండె జబ్బులు అదుపులో ఉంటాయని వైద్యులు చెబుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-23T12:21:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *