ఓడిపోతే పాకిస్థాన్‌కు కష్టమే!

ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో కీలక పోరు నేడు

చెన్నై: రెండు వరుస ఓటములతో ఒత్తిడిలో ఉన్న పాకిస్థాన్ చావో..రేవో లాంటి సమరానికి సిద్ధమైంది. సోమవారం ఇక్కడ జరిగే మ్యాచ్‌లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో తలపడనుంది. భారత్, ఆస్ట్రేలియా చేతిలో ఓడి పాయింట్ల పట్టికలో బాబర్ సేన ఐదో స్థానానికి పడిపోయింది. జట్టు రన్ రేట్ (-0.456) కూడా దారుణంగా ఉంది. ఈ నేపథ్యంలో అఫ్గానిస్థాన్‌తో జరిగే మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్ భారీ తేడాతో గెలవాల్సి ఉంది. ఒకవేళ ఓటమి చవిచూస్తే నాకౌట్‌లో పాకిస్థాన్‌కు అవకాశాలు తగ్గుతాయి. ముఖ్యంగా స్పిన్నర్లు.. బ్యాట్స్‌మెన్లు పాకిస్థాన్‌ను చాలా ఇబ్బంది పెడుతున్నారు. బ్యాటింగ్ కు అనుకూలించిన చిన్నస్వామి వికెట్ పై పాక్ బ్యాట్స్ మెన్ ఆసీస్ స్పిన్నర్ జంపాకు వికెట్లు అందజేశారు. చెన్నై పిచ్ కూడా స్పిన్నర్లకు అనుకూలించే అవకాశం ఉంది. దాంతో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్టులో రషీద్, ముజిబుర్, నబీ వంటి నాణ్యమైన స్పిన్నర్లు పాక్ బ్యాట్స్‌మెన్‌లకు ఇబ్బందులు సృష్టించడం ఖాయం. ఈ క్రమంలో కెప్టెన్ బాబర్ తో పాటు మిగతా బ్యాట్స్ మెన్ రాణించాల్సిన అవసరం ఉంది. టోర్నీలో 294 పరుగులతో టాప్ స్కోరర్ గా నిలిచిన రిజ్వాన్ పైనే జట్టు ఆశలు నిలిచాయి. మిడిలార్డర్‌లో సౌద్‌ షకీల్‌, ఇఫ్తికార్‌ రాణించకపోవడం పాక్‌కు ప్రతికూలంగా మారింది. మరోవైపు బౌలర్లుగా కూడా ఆశించిన స్థాయిలో ప్రభావం చూపలేకపోతున్నారు. ఆసీస్‌పై స్టార్ పేసర్ షాహీన్ షా 5 వికెట్లు తీయడం పాక్‌కు సానుకూల పరిణామం. కానీ మిగతా పేసర్లు హారిస్ రవూఫ్, హసన్ అలీలు సరిగా బౌలింగ్ చేయలేకపోతున్నారు. సాధారణంగా ఫాస్ట్ బౌలర్లకు పాకిస్థాన్ స్పిన్నర్లు మద్దతు ఇస్తారు. కానీ లెఫ్టార్మ్ స్పిన్నర్ నవాజ్, లెగ్ స్పిన్నర్లు షాదాబ్, ఉస్మా మీర్ పూర్తిగా ఔట్ కావడంతో పాక్ కష్టాలు రెట్టింపయ్యాయి. ఈ ముగ్గురు స్పిన్నర్లు వికెట్లు తీయకపోయినా, పరుగులను కూడా నియంత్రించలేకపోతున్నారు. ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నిస్సందేహంగా ప్రత్యర్థి యొక్క ఈ ప్రతికూలతలన్నింటినీ స్వీకరించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. అఫ్గాన్ విషయానికి వస్తే.. ఓపెనర్ గుర్బాజ్ మినహా మిగిలిన బ్యాట్స్‌మెన్ ఆశించిన స్కోర్లు చేయడం లేదు. ఇక్రమ్, అజ్మతుల్లా, హష్మతుల్లా పరుగులు చేస్తున్నప్పటికీ నిలకడ కొరవడింది. కాకపోతే, వన్డేల్లో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌పై 7-0తో తిరుగులేని రికార్డును కలిగి ఉండటం పాక్ ఆత్మవిశ్వాసాన్ని పెంచుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *