విజయ పంచమి | విజయ పంచమి

భారత్ చేతిలో న్యూజిలాండ్ ఓడిపోయింది

రోహిత్ సేనకు వరుసగా ఐదో విజయం

షమీ వికెట్ల పంచ్

మిచెల్ సెంచరీ వృథా అయింది

కోహ్లీ షాక్ అయ్యాడు

కివీస్‌ టెస్టులో టీమిండియా ఘన విజయం సాధించింది. వరుస విజయాలతో జోరుమీదున్న న్యూజిలాండ్‌కు భారత్‌ ఓటమి రుచి చూపించింది. ఈ క్రమంలో 20 ఏళ్ల తర్వాత ప్రపంచకప్‌లో కివీస్‌పై విజయం సాధించింది. మరోసారి బాధ్యతాయుతమైన ఇన్నింగ్స్ తో ఆకట్టుకున్న కోహ్లి.. టోర్నీలో తొలిసారి తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకున్న షమీ ఐదు వికెట్లతో మెరిశాడు. రోహిత్, జడేజా, అయ్యర్ విలువైన పరుగులు చేశారు. టోర్నీలో కివీస్‌కు ఇది తొలి ఓటమి. కాగా, ఆడిన ఐదు మ్యాచ్‌ల్లో విజయం సాధించిన భారత్ మొత్తం 10 పాయింట్లతో నాకౌట్‌కు చేరువైంది.

ధర్మశాల: ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా జైత్రయాత్ర కొనసాగుతోంది. వరుసగా 5వ విజయంతో అగ్రస్థానాన్ని కైవసం చేసుకున్న రోహిత్ సేన సెమీస్ కు చేరువైంది. ‘మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’ షమీ (5/54) ​​ఐదు వికెట్లతో విజృంభించడం, విరాట్ కోహ్లీ (104 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 95) మళ్లీ మ్యాచ్ విన్నింగ్ ఇన్నింగ్స్‌తో, భారత్ 4 వికెట్ల తేడాతో టేబుల్ టాపర్ న్యూజిలాండ్‌ను ఓడించింది. ఆదివారం ఉత్కంఠభరితమైన మ్యాచ్‌లో. తొలుత న్యూజిలాండ్ నిర్ణీత 50 ఓవర్లలో 273 పరుగులకు ఆలౌటైంది. డారిల్ మిచెల్ (127 బంతుల్లో 9 ఫోర్లు, 5 సిక్సర్లతో 130), రచిన్ రవీంద్ర (87 బంతుల్లో 6 ఫోర్లు, 1 సిక్సర్లతో 75) నిష్ఫలంగా ఉన్నారు. కుల్దీప్ 2 వికెట్లు తీశాడు. భారత్ 48 ఓవర్లలో 6 వికెట్లకు 274 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. రోహిత్ శర్మ (40 బంతుల్లో 46), జడేజా (39 నాటౌట్), శ్రేయాస్ (33) రాణించారు. ఫెర్గూసన్ 2 వికెట్లు తీశాడు.

దూకుడు రోహిత్: ఒత్తిడి ఎక్కువగా ఉన్నప్పుడు కోహ్లి జట్టును ముందుండి నడిపించాడు. స్వల్ప భాగస్వామ్యాలతో పరిస్థితి చేజారిపోకుండా కాపాడిన విరాట్.. జడేజాతో కలిసి ఆరో వికెట్ కు 78 పరుగులు జోడించి జట్టును గెలిపించాడు. చేదనలో ఓపెనర్లు రోహిత్, గిల్ (26) శుభారంభం ఇచ్చారు. ఓ ఫోర్ తో ఖాతా తెరిచిన హిట్ మన్ హెన్రీ వేసిన మూడో ఓవర్ లో 6.4తో తన జోరు పెంచాడు. కెప్టెన్ షాట్లతో విరుచుకుపడుతుండగా.. మరో ఎండ్ లో గిల్ నెమ్మదిగా బ్యాట్ ఝుళిపించాడు. బౌల్ట్ వేసిన ఏడో ఓవర్లో 2 బౌండరీలు బాదిన గిల్.. తర్వాతి ఓవర్లో ఓ ఫోర్ అందుకున్నాడు. హెన్రీ బౌలింగ్‌లో రోహిత్ 4.6తో విజృంభించడంతో భారత్ తొలి పవర్‌ప్లేలో 63/0తో పటిష్ట స్థితిలో ఉంది. కానీ, ఫెర్గూసన్ తన వరుస ఓవర్లలో రోహిత్ మరియు గిల్‌లను అవుట్ చేయడంతో, మొదటి వికెట్‌కు 71 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. రోహిత్ వికెట్లపై ఆడుతుండగా, షాట్ ఆడుతూ గిల్ అతనికి క్యాచ్ ఇచ్చాడు. అనంతరం వచ్చిన కోహ్లితో కలిసి శ్రేయాస్ జోరుగా ఆడి కివీస్ పై ఒత్తిడి పెంచాడు. 16వ ఓవర్ తొలి నాలుగు బంతుల్లో అయ్యర్ రెండు బౌండరీలు బాదడంతో జట్టు స్కోరు 100కి చేరింది.ఈ దశలో పొగ, మంచు కారణంగా వెలుతురు తగ్గడంతో మ్యాచ్ 10 నిమిషాల పాటు నిలిచిపోయింది. పున:ప్రారంభించిన తర్వాత, ఫెర్గూసన్ బౌలింగ్‌లో కోహ్లీ 2 ఫోర్లతో తన సత్తా చాటాడు. రచిన్ బౌలింగ్‌లో అయ్యర్ బౌండరీ బాదాడు. అయితే 22వ ఓవర్‌లో బౌల్ట్ బౌలింగ్‌లో పుల్‌షాట్ ఆడుతూ శ్రేయాస్ అవుట్ కావడంతో మూడో వికెట్‌కు 52 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. ఈ దశలో కోహ్లీ, రాహుల్ (27) స్ట్రైక్ రొటేట్ చేస్తూ ఇన్నింగ్స్ కు చేరడంతో స్కోరు నెమ్మదించింది. ఒత్తిడి క్రమంగా పెరగడంతో, కోహ్లి ఒక సిక్సర్ మరియు ఒక ఫోర్‌తో బ్యాటింగ్‌లోకి ప్రవేశించాడు మరియు 30 ఓవర్ల తర్వాత భారత స్కోరు 168/3. డ్రింక్స్ విరామం తర్వాత తొలి బంతికే రాహుల్‌ను సాంట్నర్ అవుట్ చేశాడు. నాలుగో వికెట్‌కు 54 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. అనంతరం క్రీజులోకి వచ్చిన సూర్యకుమార్ (2) కోహ్లి సమన్వయ లోపంతో రనౌట్ కావడంతో ఒక్కసారిగా ఒత్తిడి పెరిగింది. 96 బంతుల్లో విజయానికి ఇంకా 83 పరుగులు చేయాల్సి ఉండగా క్రీజులోకి వచ్చిన జడేజా వరుసగా రెండు బౌండరీలతో స్కోరుబోర్డుకు ఊపు తెచ్చే ప్రయత్నం చేశాడు. కానీ, కివీస్ బౌలర్లు కట్టుదిట్టంగా బౌలింగ్ చేయడంతో ఇద్దరూ ఎలాంటి రిస్క్ తీసుకోకుండా సింగిల్, డబుల్ తో పరుగులు రాబట్టారు. విజయానికి 24 బంతుల్లో 19 పరుగులు చేయాల్సి ఉండగా.. బౌల్ట్ బౌలింగ్‌లో కోహ్లీ 6.4తో బ్యాట్‌ను ఝుళిపించడంతో లక్ష్యం 18 బంతుల్లో 7 పరుగులకు తగ్గింది. కానీ, మరో భారీ షాట్ ఆడే క్రమంలో ఔట్ కావడంతో విరాట్ సెంచరీ పూర్తి చేయకుండానే వెనుదిరిగగా.. జడ్డూ ఫోర్ తో ఫినిష్ చేశాడు.

రాచిన్, మిచెల్ సహాయం: షమీ ‘ఫైవ్’ స్టార్ పర్ఫార్మెన్స్ ఉన్నప్పటికీ, పేలవమైన ఫీల్డింగ్ కారణంగా న్యూజిలాండ్ పోరాడదగిన స్కోరు చేసింది. తమ జీవితాలను సద్వినియోగం చేసుకున్న రాచిన్, మిచెల్ మూడో వికెట్‌కు 159 పరుగుల భాగస్వామ్యంతో జట్టును ఆదుకున్నారు. పవర్‌ప్లే, డెత్ ఓవర్లలో కివీస్‌ను టీమ్ ఇండియా పేసర్లు కట్టడి చేసినా.. మిడిల్ ఓవర్లలో కుల్దీప్ స్వేచ్ఛగా పరుగులు చేయడంతో కివీస్ బ్యాట్స్‌మెన్ ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా స్కోర్‌బోర్డ్‌ను నడిపించారు. టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్‌కు దిగిన కివీస్‌కు ఆదిలోనే గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. డేంజరస్ ఓపెనర్ కాన్వాయ్ (0) సిరాజ్ బౌలింగ్ లో అద్భుత క్యాచ్ తో వెనుదిరగగా.. మరో ఓపెనర్ యంగ్ (17)ను షమీ బౌల్డ్ చేయడంతో కివీస్ తొలి పవర్ ప్లే ముగిసే సమయానికి 34/2తో నిలిచింది. అయితే, 11వ ఓవర్‌లో, షమీ బౌలింగ్‌లో జడేజా క్యాచ్‌ను జారవిడిచడంతో రచిన్ 6 పరుగుల వ్యక్తిగత స్కోరు నుండి బయటపడ్డాడు. దీన్ని ఉపయోగించుకున్న రవీంద్ర క్రీజులో నిలిచాడు. మరో ఎండ్‌లో మిచెల్ పరిస్థితులకు అనుగుణంగా ఆడుతూ వికెట్ల పతనాన్ని అడ్డుకున్నాడు. కుల్దీప్‌ను టార్గెట్ చేసి ఎక్కువ పరుగులు చేసినా జడేజాతో తలపడ్డారు. 19వ ఓవర్‌లో కుల్‌దీప్‌ బౌలింగ్‌లో రాచిన్‌, మిచెల్‌ ఒక్కో సిక్స్‌తో 16 పరుగులు చేశారు. ఆ తర్వాత మిచెల్ మరో సిక్స్ బాదడంతో జట్టు స్కోరు 21వ ఓవర్లో సెంచరీ మార్కును చేరుకుంది. మెల్లగా స్కోరింగ్ స్పీడ్ పెంచిన రచిన్ సింగిల్ తో హాఫ్ సెంచరీ నమోదు చేయగా.. జడ్డూ బౌలింగ్ లో సిక్సర్ బాదిన మిచెల్ కూడా యాభై మార్కును చేరుకున్నాడు. అయితే 30వ ఓవర్‌లో మిచెల్ బ్యాట్ ఎడ్జ్‌కు ఎక్కిన బంతిని రాహుల్ అందుకోలేకపోయాడు. 69 పరుగుల వ్యక్తిగత స్కోరు వద్ద కుల్దీప్ మిచెల్ బౌలింగ్‌లో బుమ్రా క్యాచ్‌ను ఔట్ చేయడంతో అతను తన సోలో సెంచరీని పూర్తి చేశాడు. కానీ షమీ 34వ ఓవర్లో రచిన్‌కి క్యాచ్ ఇచ్చి జట్టుకు బ్రేక్ ఇచ్చాడు. మరోవైపు మిచెల్ బ్యాట్‌తో పని చేయడంతో కివీస్ స్కోరు 36.1 ఓవర్లలో 200 పరుగులకు చేరుకుంది. టోర్నీలో తొలిసారి ఒత్తిడి ఎదుర్కొన్న కుల్దీప్. ఫిలిప్స్ (23) కూడా కుల్దీప్‌కి క్యాచ్ ఇవ్వడంతో టీమ్ ఇండియా వేగంగా నిలదొక్కుకుంది. 45 ఓవర్లు ముగిసే సరికి 245/5తో ఉన్న కివీస్.. షమీ, బుమ్రా డెత్‌లో వరుస వికెట్లు తీయడంతో.. చివరి 5 ఓవర్లలో 28 పరుగులు మాత్రమే చేసి మిగిలిన 5 వికెట్లు కోల్పోయింది. చాప్‌మన్ (6)ను బుమ్రా వెనక్కి పంపగా.. వరుస బంతుల్లో సాంట్నర్ (1), హెన్రీ (0)లను షమీ అవుట్ చేశాడు. ఇన్నింగ్స్ చివరి ఓవర్లో మిచెల్ 6.4వ బంతికి షమీ ఐదో వికెట్ గా వెనుదిరిగాడు.

స్కోరు బోర్డు

న్యూజిలాండ్: కాన్వే (సి) అయ్యర్ (బి) సిరాజ్ 0, యంగ్ (బి) షమీ 17, రచిన్ (సి) గిల్ (బి) షమీ 75, మిచెల్ (సి) కోహ్లి (బి) షమీ 130, లాథమ్ (ఎల్బి) కుల్దీప్ 5, ఫిలిప్స్ (సి) ) ) రోహిత్ (బి) కుల్దీప్ 23, చాప్మన్ (సి) కోహ్లీ (బి) బుమ్రా 6, సాంట్నర్ (బి) షమీ 1, హెన్రీ (బి) షమీ 0, ఫెర్గూసన్ (రనౌట్/రాహుల్) 1, బౌల్ట్ (నాటౌట్) 0; ఎక్స్‌ట్రాలు: 15; మొత్తం: 50 ఓవర్లలో 273 ఆలౌట్; వికెట్ల పతనం: 1-9, 2-19, 3-178, 4-205, 5-243, 6-257, 7-260, 8-260, 9-273; బౌలింగ్: బుమ్రా 10-1-45-1, సిరాజ్ 10-1-45-1, షమీ 10-0-54-5, జడేజా 10-0-48-0, కుల్దీప్ 10-0-73-2.

భారతదేశం: రోహిత్ (బి) ఫెర్గూసన్ 46, గిల్ (సి) మిచెల్ (బి) ఫెర్గూసన్ 26, కోహ్లి (సి) ఫిలిప్స్ (బి) హెన్రీ 95, శ్రేయాస్ (సి) కాన్వే (బి) బౌల్ట్ 33, రాహుల్ (ఎల్బి) సాంట్నర్ 27, సూర్యకుమార్ (పరుగు) ఔట్) /సాంట్నర్) 2, జడేజా (నాటౌట్) 39, షమీ (నాటౌట్) 1; ఎక్స్‌ట్రాలు: 5; మొత్తం: 48 ఓవర్లలో 274/6; వికెట్ల పతనం: 1-71, 2-76, 3-128, 4-182, 5-191, 6-269; బౌలింగ్: బౌల్ట్ 10-0-60-1, హెన్రీ 9-0-55-1, సాంట్నర్ 10-0-37-1, ఫెర్గూసన్ 8-0-63-2, రాచిన్ 9-0-46-0, ఫిలిప్స్ 2- 0-12-0.

పాయింట్ల పట్టిక

జట్లు aa ge o fa.te pa ra.re.

భారతదేశం 5 5 0 0 10 1.353

న్యూజిలాండ్ 5 4 1 0 8 1.481

దక్షిణాఫ్రికా 4 3 1 0 6 2.212

ఆస్ట్రేలియా 4 2 2 0 4 -0.193

పాకిస్తాన్ 4 2 2 0 4 -0.456

బంగ్లాదేశ్ 4 1 3 0 2 -0.784

నెదర్లాండ్స్ 4 1 3 0 2 -0.790

శ్రీలంక 4 1 3 0 2 -1.048

ఇంగ్లాండ్ 4 1 3 0 2 -1.248

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ 4 1 3 0 2 -1.250

పాకిస్థాన్ ‘X’ ఆఫ్ఘనిస్తాన్

(2 గంటలు – చెన్నై)

రేపటి మ్యాచ్

దక్షిణాఫ్రికా ‘X’ బంగ్లాదేశ్

(2 గంటలు – ముంబై)

స్టార్ స్పోర్ట్స్‌లో, డిస్నీ హాట్‌స్టార్..

2003 తర్వాత ప్రపంచకప్‌లో న్యూజిలాండ్‌పై భారత్‌కు ఇదే తొలి విజయం.

1

ప్రపంచకప్‌లో అత్యధిక వికెట్లు తీసిన భారత బౌలర్లలో అనిల్ కుంబ్లే (31 వికెట్లు) రికార్డును షమీ అధిగమించాడు. ఈ మ్యాచ్ లో ఐదు వికెట్లు తీసిన షమీ.. మెగా టోర్నీలో ఆడిన 12 మ్యాచ్ ల్లో మొత్తం 36 వికెట్లు పడగొట్టాడు. జహీర్ ఖాన్, శ్రీనాథ్ సంయుక్తంగా 44 వికెట్లతో అగ్రస్థానంలో ఉన్నారు.

వామ్మో..ధర్మశాల అవుట్ ఫీల్డ్

ఈ స్టేడియం అవుట్ ఫీల్డ్ మరోసారి వార్తల్లోకి ఎక్కింది. అవుట్ ఫీల్డ్ ప్రమాదకరంగా ఉండటంతో, భారత ఫీల్డర్లు గాయం నుంచి తప్పించుకునేందుకు డైవ్ చేసి బంతిని ఆపేందుకు విముఖత ప్రదర్శించారు. అయితే న్యూజిలాండ్ ఇన్నింగ్స్ ఆరంభంలో ఒక్కసారి ఫీల్డింగ్ చేస్తూ డైవ్ చేసిన కెప్టెన్ రోహిత్ చిటికెన వేలికి గాయమైంది. చికిత్స కోసం మైదానం వదిలి వెళ్లాల్సి వచ్చింది. 35వ ఓవర్‌లో లాథమ్ వేసిన బంతిని ఫైన్-లెగ్ బౌండరీ వద్ద ఆపడానికి బుమ్రా డైవ్ చేశాడు. ఫలితంగా బంతి బౌండరీకి ​​చేరింది. గతంలో ధర్మశాలలో మ్యాచ్ ఆడిన ఇంగ్లండ్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ జట్లు ఔట్ ఫీల్డ్ పై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఇక్కడ డైవ్ చేస్తే గాయపడే ప్రమాదం ఉందని ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ బట్లర్, అఫ్గాన్ కోచ్ ట్రాట్ అభిప్రాయపడ్డారు.

వాటర్ బాయ్ గా విలియమ్సన్..

ఈ మ్యాచ్‌లో గాయపడిన న్యూజిలాండ్ కెప్టెన్ విలియమ్సన్ వాటర్‌బాయ్‌గా కనిపించాడు. బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో వేలికి గాయమైంది. అతను ఈ మ్యాచ్‌లో ఆడలేడని టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ ఇప్పటికే ప్రకటించింది. అయితే విలియమ్సన్ వాటర్ బాయ్ గా వచ్చి ఆశ్చర్యపరిచాడు.

పతకం నాదే..

సిరాజ్ వేసిన 4వ ఓవర్ మూడో బంతిని కాన్వే ఫ్లిక్ చేయగా, ఫార్వర్డ్ స్క్వేర్ లెగ్ వద్ద ఫీల్డింగ్ చేస్తున్న అయ్యర్ కుడివైపు డైవ్ చేసి అద్భుతమైన క్యాచ్ అందుకున్నాడు. ఈరోజు పతకం నాదేనన్న సంకేతం వేసి సంబరాలు చేసుకున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-23T08:37:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *