ఎస్టీ మహిళపై అరాచకం – వైసీపీ నేతకు స్టేషన్ బెయిల్! ఇదే సామాజిక న్యాయం

వైసీపీ నేతలు సామాజిక న్యాయ బస్సు యాత్ర అంటూ ఒకటి ప్రారంభిస్తున్నారు. జగన్ రెడ్డి ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీలకు ఎంతో చేశాడని చెప్పడమే వారి ఉద్దేశమన్నారు. వారు ఏమి చేశారో చెప్పరు. ఎందుకంటే ఏమీ చేయలేదు. అందరికీ ఇచ్చే పథకాలే ఇవ్వడం లేదన్నారు. అధికారం లేకుండా పదవులు ఇచ్చామని చెప్పుకోలేరు. ఈ వర్గాలపై వైసీపీ పాలకవర్గం ఎలా దాడులు చేస్తుందో తాజా ఉదాహరణ బస్సుయాత్రకు ముందే బయటపడింది.

కృష్ణా జిల్లా అవనిగడ్డలో ఎస్టీ మహిళపై వైసీపీ నాయకుడు దాడి చేశాడు. ఎస్టీ మహిళను, ఆమె కుమార్తెను ఇష్టానుసారంగా కొట్టారు. ఆమెపై దొంగతనం ఆరోపణలు వచ్చాయి. ఆపై అతను వారిని పోలీస్ స్టేషన్‌కు తీసుకెళ్లాడు, అక్కడ ఒక మహిళా ఎస్ఎస్ కూడా ఎస్టీ మహిళను కొట్టాడు. మహిళను తీవ్రంగా కొట్టడంతో ఆమె పిరుదులపై కురుపులు కనిపించాయి. ఎట్టకేలకు ఈ విషయం బయటకు వచ్చింది. అంతే సందడి నెలకొంది. ఇది సోషల్ మీడియాలో సంచలనంగా మారింది. ఎస్టీ మహిళపై దాడి జరగడంతో సమాజం ఉలిక్కిపడింది.

పోలీసులు కేసు నమోదు చేశారు. కానీ వైసీపీ నేతకు రాజా రెడ్డి రాజ్యాంగం వర్తిస్తుంది కాబట్టి బెయిలబుల్ సెక్షన్లు పెట్టి బెయిల్ పై స్టేషన్ కు పంపారు. స్టేషన్‌లో మహిళను కొట్టిన మహిళా ఎస్‌ఐని కూడా ఖాళీగా ఉంచారు. అంటే… కంటి తుడుపు చర్యలు. ఎస్టీ మహిళ ఫిర్యాదును పోలీసులు కూడా వినలేదు. వైసీపీ నేతలకు విశేషాధికారాలు ఇస్తారు.

బస్సు యాత్రకు ముందే వైసీపీ నేతలు తమ సామాజిక న్యాయాన్ని ప్రజలకు చూపిస్తున్నారని ఇలాంటి ఘటనలు నిరూపిస్తున్నాయి. బడుగు, బలహీన వర్గాలను పైకి రానీయకుండా కుట్రలు పన్ని ఆర్థికంగా కుంగదీసి, ఓటు బ్యాంకులుగా పెట్టుకుని, ఇచ్చిన పథకాల డబ్బుల కోసం ఎదురుచూసిన ప్రభుత్వం.. ఇప్పుడు ఉద్ధరిస్తాం అంటూ బయటకు వచ్చింది. అయితే ఆ వర్గాలపై జరుగుతున్న అరాచకాలు మాత్రం నిత్యం బయటకు వస్తున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *