ఏపీ మద్యం కుంభకోణానికి సంబంధించిన అన్ని సాక్ష్యాలు బహిరంగమే

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో మద్యం పాలసీ పేరుతో దారుణమైన దోపిడీ. మొత్తం మద్యం పాలసీని గోప్యంగా ఉంచి చీప్ లిక్కర్‌ను అధిక ధరలకు విక్రయించి ప్రజలను దోపిడీ చేశారు. ఏటా వేల కోట్ల రూపాయల ప్రజాధనం స్వాహా చేశారు. వారి ఆరోగ్యాన్ని నాశనం చేసుకున్నారు. దీనికి సంబంధించిన ప్రతి సాక్ష్యం కళ్ల ముందు ఉంది.

వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఏపీలో ఒక్క పాత బ్రాండ్ కూడా అమ్మకానికి లేదు. వీరంతా వైసీపీ నేతల డిస్టిలరీల్లో తయారైన నామమాత్రపు మద్యం విక్రయించారు. లక్ష్యాలు నిర్దేశించబడ్డాయి మరియు అధికంగా విక్రయించబడ్డాయి. వాటిలో విష రసాయనాలు ఉన్నాయని నివేదికలు వచ్చినా పట్టించుకోలేదు. నగదు లావాదేవీలు మాత్రమే జరిగాయి. మద్యం షాపుల్లో వైసీపీ నేతలు మాత్రమే ఉన్నారు. మద్యం తయారీ, రవాణా, విక్రయాలు అన్నీ వైసీపీ గుప్పిట్లో ఉన్నాయి. ఆ మద్యాన్ని ఎవరు తయారు చేశారు..ఎవరి రహస్యం తయారీ అన్న వివరాలన్నీ.. స్వయంగా ఏపీ బీజేపీ చీఫ్ కూడా బయటపెట్టారు.

కేంద్రానికి ఇప్పటికే లెక్కలేనన్ని ఫిర్యాదులు అందాయి. ఆధారాలతో సహా టీడీపీ ఫిర్యాదు చేసింది. రఘురామే స్వయంగా ల్యాబ్‌లో ఆల్కహాల్‌ను పరీక్షించి కేంద్రానికి నివేదికలు సమర్పించారు. ఏపీ బీజేపీ అధ్యక్షుడు ఫిర్యాదు చేశారు. గతంలో ప్రముఖ మద్యం కంపెనీలు కూడా కేంద్రానికి ఫిర్యాదు చేశాయి. కానీ కేంద్రం ఆ ఫిర్యాదులన్నింటినీ తుంగలో తొక్కింది. వేల కోట్ల కుంభకోణం జరుగుతున్నట్లు వ్యవహరిస్తోంది. ప్రజారోగ్యానికి పెద్దపీట వేస్తున్నా లెక్కలు చూపడం లేదు.

అయితే ఆరోపణలు ముదురుతున్న వేళ సొంత పార్టీ నుంచే విచారణకు డిమాండ్లు పెరుగుతున్నాయి. పురంధేశ్వరికి ఈ అంశంపై పోరాటానికి సంబంధించి ఎలాంటి ఆంక్షలు పెట్టకుంటే.. విచారణ జరిపించే ఆలోచనలో కూడా కాండ్ర ఉన్నట్లు వినిపిస్తోంది. తెలంగాణ ఎన్నికల తర్వాత కూడా ఏపీ మద్యం కుంభకోణంపై విచారణ జరిపితే అవినీతి అనకొండలు బయటకు వస్తాయన్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *