కాంగ్రెస్ : ‘విందు’ రాజకీయం కాంగ్రెస్ లో కలకలం రేపుతోంది

– పరమేశ్వర్ నివాసంలో సీఎం, మంత్రులు విందుకు హాజరయ్యారు

– ఉపముఖ్యమంత్రి రాకపోవడంపై సర్వత్రా చర్చ

– ఎమ్మెల్యేలతో కలిసి దుబాయ్ పర్యటనకు సతీష్ జార్కిహోళి సిద్ధమయ్యారు

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వానికి తిరుగులేని మెజారిటీ ఉంది. అందరూ కలిసి మెలిసి ఉన్నారని అగ్రనేతలు తరచూ బహిరంగ ప్రకటనలు చేస్తున్నా అంతర్గతంగా మాత్రం పార్టీలో అనైక్యత పెరుగుతోందన్న వాదనలు వినిపిస్తున్నాయి. రెండున్నరేళ్లు మాత్రమే ముఖ్యమంత్రి పదవి అనే అంశం గత రెండు రోజులుగా మరోసారి తెరపైకి వచ్చింది. ఎమ్మెల్యే రవికుమార్ గనిగ వ్యాఖ్యలు సంచలనం సృష్టించాయి. కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలను కొనుగోలు చేసేందుకు బీజేపీ కుట్ర చేస్తోందని ఆరోపించారు. అందుకు సంబంధించిన వీడియోలు ఉన్నాయని, అవసరమైనప్పుడు బయటపెడతామని పేర్కొన్నారు. మరోవైపు డీకే శివకుమార్‌ వద్ద 70 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారని గతంలో ఓ ఎమ్మెల్యే ప్రకటించారు. తాజాగా శనివారం సహకార శాఖ మంత్రి రాజన్న మాట్లాడుతూ.. ఎవరెన్ని ప్రకటనలు చేసినా సిద్ధరామయ్య ఐదేళ్లు సీఎంగా ఉంటారని, ఇందులో ఎలాంటి మార్పు ఉండదని అన్నారు. సీఎం మార్పు అంశం నాయకత్వానికి సంబంధించిన అంశమని, ఎవరూ వ్యాఖ్యానించవద్దని పదే పదే హెచ్చరించినా బహిరంగంగానే తమ అభిప్రాయాలను ప్రకటిస్తున్నారు. ఇది ఇలా ఉండగా శుక్రవారం రాత్రి హోంమంత్రి పరమేశ్వర్ నివాసంలో జరిగిన విందు మరో చర్చకు దారి తీసింది. సదాశివనగర్‌లో పరమేశ్వరుని నివాసం. ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ ఇల్లు కూడా ఇక్కడికి సమీపంలోనే ఉంది. అయితే డీసీఎం లేకుండానే పరమేశ్వర్ ఇంట్లో జరిగిన విందుకు సీఎం సిద్ధరామయ్య, మంత్రులు సతీష్ జార్కిహోళి, హెచ్‌సీ మహదేవప్ప హాజరయ్యారు. మహదేవప్ప సీఎంకు సన్నిహితుడన్న సంగతి తెలిసిందే. సతీష్ జార్కిహోళి కూడా సిద్ధరామయ్య వంశానికి చెందినవారే. బెళగావి రాజకీయాల్లో డీసీఎం జోక్యాన్ని సతీష్ జార్కిహోళి ఇటీవల బహిరంగంగా విమర్శించారు. బెళగావికి చెందిన పలువురు ఎమ్మెల్యేలతో కలిసి మైసూరు ఉత్సవాలకు వెళ్లేందుకు ప్రయత్నించి నాయకత్వాన్ని విరుచుకుపడిన సంగతి తెలిసిందే. అప్పుడే యాత్రను రద్దు చేసుకున్న సతీష్ జార్కిహోళి.. ఇది తాత్కాలికమేనని, త్వరలోనే యాత్ర నిర్వహిస్తామని ప్రకటించారు.

పాండు1.jpg

ఇదే సందర్భంలో బెళగావి జిల్లాలో ఓ నాయకుడి జోక్యం పెరిగిపోయిందని, ఒక్క వ్యక్తి వల్ల పార్టీ అధికారంలోకి రాలేదని వ్యాఖ్యానించారు. ఈ వివాదంలో డీసీఎం డీకే శివకుమార్‌కు మంత్రి లక్ష్మీ హెబ్బాల్కర్‌ ఇచ్చిన సమాధానాన్ని సతీష్‌ జార్కిహోళి తీవ్రంగా వ్యతిరేకించారు. ఇది ఇలా ఉండగా మంత్రి సతీష్ జార్కిహోళి వచ్చే వారం దుబాయ్ పర్యటనకు వెళ్తున్నట్లు ప్రకటించారు. ఎమ్మెల్యేలతో కలిసి వెళ్లి ఏర్పాట్లు చేస్తున్నామని వెల్లడించారు. ఈ యాత్రకు అడ్డుకట్ట వేసే ఏ ప్రయత్నమైనా పార్టీలో విభేదాలు మరింత తీవ్రరూపం దాల్చడం ఖాయం. బోర్డులు, కార్పొరేషన్ల అధ్యక్ష, ఉపాధ్యక్షుల భర్తీ విషయంలో ఐదు నెలలుగా ఎమ్మెల్యేలు, కార్యకర్తల మధ్య విభేదాలు తలెత్తుతున్నాయి. ఎమ్మెల్యే పదవులే ముఖ్యమని, వాటికి బోర్డులు, కార్పొరేషన్లు తోడయ్యాయని కార్యకర్తలు బాహాటంగానే విమర్శించారు. అయితే మంత్రి పదవులు రాని పలువురిని బుజ్జగించేందుకు సీఎం, డీసీఎం పలువురికి హామీలు ఇచ్చారు. దీని ప్రకారం 20 మంది ఎమ్మెల్యేలకు బోర్డులు, కార్పొరేషన్లలో చోటు దక్కే అవకాశం ఉందని తెలుస్తోంది. రాష్ట్రంలో పార్టీ పరిస్థితిపై అధినాయకత్వం స్పందించకుంటే విభేదాలు మరింత పెరిగే అవకాశం ఉందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

రాజకీయ చర్చలు లేవు: పరమేశ్వర్

ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్యతో మంత్రులు విందుకు హాజరయ్యారని, ఇందులో ఎలాంటి రాజకీయ చర్చలు లేవని హోంమంత్రి పరమేశ్వర్ వెల్లడించారు. ఈ భేటీ కేవలం స్నేహపూర్వకంగానే జరిగిందని తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *