లెక్కలేనన్ని ప్రమాదాలు – రైల్వేలకు ఏమి జరిగింది?

ఒకప్పుడు మాన్యువల్ సిగ్నల్స్ ఉన్నాయి. అయితే, ప్రమాదాలు చాలా అరుదు. తర్వాత సిగ్నలింగ్ వ్యవస్థను పూర్తిగా ఆధునీకరించారు. మొత్తం ప్రక్రియ సాంకేతికమైనది. చివరికి రెండు రైళ్లు దగ్గరకు రాకుండా కవర్ కూడా తీసుకొచ్చామని కేంద్రం ప్రకటించింది. ఈ మధ్య కాలంలో అంటే రెండు మూడేళ్ల క్రితం వరకు పెద్ద రైలు ప్రమాదం అనే మాట వినబడలేదు. పట్టాలు తప్పిన రైలు చాలా అరుదు. అయితే ఇప్పుడు రైలు ప్రమాదాలు నిత్యకృత్యమయ్యాయి. ఎందుకు జరుగుతోంది?

విజయనగరం జిల్లాలో రైలు ప్రమాదం జరిగిన తీరు చూస్తుంటే ఇంత బ్లైండ్ సిగ్నలింగ్ వ్యవస్థ ఉందనడంలో సందేహం లేదు. ఏదైనా సమస్యతో రైలు ఆగితే అదే మార్గంలో మరో రైలు వచ్చి ఢీకొంటుంది. ఇదేనా రోడ్డు? ఆగి ఉన్న లారీని వెనుక నుంచి ఢీకొట్టాలా?. ఇదొక్కటే కాదు.. ఇటీవలి కాలంలో వరుస ప్రమాదాలు జరుగుతున్నాయి. పది రోజుల క్రితం బీహార్‌లో నార్త్ ఈస్ట్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ప్రమాదానికి గురైంది. పది మందికి పైగా మరణించారు. గతంలో ఒడిశాలో జరిగిన ప్రమాదంలో వందలాది మంది చనిపోయారు. ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే రైల్వే ప్రమాదాలు నిత్యకృత్యమయ్యాయి.

ఈ రైలు ప్రమాదాలు పెరగడానికి కేంద్రం తీసుకొస్తున్న కొత్త సంస్కరణలే కారణమన్న అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ప్యాసింజర్ రైళ్లు.. ఇతర రైళ్లలో భద్రతా ప్రమాణాలను తగ్గిస్తూ టికెట్ రేట్లు ఎక్కువగా ఉన్న వందే భారత్ లాంటి రైళ్లను ప్రవేశపెడుతున్నాయన్న విమర్శలున్నాయి. రెగ్యులర్ రైళ్లపై దృష్టి సారించకపోవడం, వాటికి అవసరమైన మౌలిక వసతులు కూడా కల్పించకపోవడం వల్లే సమస్యలు వస్తున్నాయన్న విశ్లేషణలు వస్తున్నాయి.

గతంలో రైలు ప్రమాదం జరిగిన తర్వాతే రైల్వే మంత్రి రాజీనామా చేసిన సంఘటనలు ఉన్నాయి. అయితే ఇప్పుడు తీవ్ర ప్రమాదాలు జరిగినా సాయం చేస్తున్నామంటూ ఫోటో షూట్ లు చేస్తున్నా కనీస బాధ్యత మాత్రం తీసుకోవడం లేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ లెక్కలేనన్ని ప్రమాదాలు – రైల్వేలకు ఏమి జరిగింది? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *