మేరీ మాతి మేరా దేశ్: అమృత్ కలాష్ యాత్ర ముగింపు కార్యక్రమంలో మోదీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-31T19:47:03+05:30 IST

మెరుగైన భారతదేశాన్ని సృష్టించాలనే ఆలోచనతో భారత ప్రభుత్వం చేపట్టిన ‘మేరీ మతి మేరా దేశ్-అమృత కలష్ యాత్ర’ ముగింపు కార్యక్రమంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ పాల్గొన్నారు. ఢిల్లీలోని కర్తవ్యపథంలో మంగళవారం జరిగిన ముగింపు కార్యక్రమంలో ప్రధాని మోదీ దేశం నలుమూలల నుంచి సేకరించిన మట్టిని భారత్ కలాష్‌లో ఉంచారు.

మేరీ మాతి మేరా దేశ్: అమృత్ కలాష్ యాత్ర ముగింపు కార్యక్రమంలో మోదీ

న్యూఢిల్లీ: మెరుగైన భారతదేశాన్ని సృష్టించాలనే ఆలోచనతో భారత ప్రభుత్వం చేపట్టిన “మేరీ మాతి మేరా దేశ్-అమృత్ కలాష్ యాత్ర” ముగింపు యాత్రలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ పాల్గొన్నారు. ఢిల్లీలోని కర్తవ్యపథంలో మంగళవారం జరిగిన ముగింపు కార్యక్రమంలో ప్రధాని మోదీ దేశం నలుమూలల నుంచి సేకరించిన మట్టిని భారత్ కలాష్‌లో ఉంచారు. కలశంలోని మట్టిని తన నుదుటికి తిలకంలాగా పూసుకున్నాడు. దేశం నలుమూలల నుంచి సేకరించిన ఈ మట్టితో అమృత వాటికను నిర్మించనున్నారు. అమృత కలశ ముగింపు కార్యక్రమంలో పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు పాల్గొన్నారు. మేరా మతి మోరా దేశ్-అమృత్ కలాష్ యాత్ర ముగింపు కార్యక్రమంలో భాగంగా, ప్రధాన మంత్రి “మోరా యువ భారత్ పోర్టల్”ను వాస్తవంగా ప్రారంభించారు.

యువతకు పిలుపు

అమృత్ కలాస్ యాత్ర ముగింపు సందర్భంగా యువతను ఉద్దేశించి మోదీ ప్రసంగించారు. దేశ ప్రగతి లక్ష్యాలను సాధించేందుకు యువత పూర్తి శక్తితో కలిసి పనిచేయాలని పిలుపునిచ్చారు. ఇది ముగింపు అయినప్పటికీ, ఇది కొన్ని తీర్మానాలకు నాంది. 21వ శతాబ్దంలో దేశాభివృద్ధిలో ‘మేరా భారత్ యువ’ సంస్థ కీలక పాత్ర పోషిస్తుందన్నారు. యువత కలిసికట్టుగా కోరుకున్న ప్రతి లక్ష్యాన్ని సాధించగలరనడానికి ‘మేరీ మతి మేరా దేశ్‌’ ఓ ఉదాహరణ అన్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా కూడా పాల్గొన్నారు. దేశంలోని అన్ని రాష్ట్రాలు, కేంద్రపాలిత ప్రాంతాల నుంచి పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు హాజరయ్యారు. ఆయా రాష్ట్రాలు, కేంద్రపాలిత ప్రాంతాల నుంచి హాజరైన ప్రతినిధులు సేకరించిన మట్టిని అమృత కలశంలో పోశారు. ఇది ఆయన దేశ గొప్పతనాన్ని, భిన్నత్వంలో ఏకత్వాన్ని ప్రతిబింబించింది.

అంతకుముందు మంగళవారం ఉదయం సర్దార్ వల్లభాయ్ పటేల్ 148వ జయంతి సందర్భంగా ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఆయనకు నివాళులర్పించారు. గుజరాత్‌కు చెందిన సర్దార్ వల్లభాయ్ పటేల్ భారీ విగ్రహం వద్ద నివాళులర్పించారు. ఈ సందర్భంగా పటేల్ దేశానికి చేసిన సేవలను గుర్తు చేసుకున్నారు. జాతీయ సమైక్యత పట్ల పటేల్ నిబద్ధత నేటికీ పౌరులకు మార్గనిర్దేశం చేస్తూనే ఉందని మోదీ ఎక్స్ (ట్విట్టర్)లో ట్వీట్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-31T19:47:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *