ప్రపంచకప్: టాస్ గెలిచిన శ్రీలంక.. టీమిండియా ఆఖరి జట్టు ఇదే!

ముంబై: భారత్‌తో జరుగుతున్న మ్యాచ్‌లో శ్రీలంక టాస్ గెలిచి ముందుగా ఫీల్డింగ్ ఎంచుకుంది. దీంతో టీమిండియా తొలుత బ్యాటింగ్ ఎంచుకుంది. టీమ్ ఇండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ నాణెం టాస్ చేశాడు. శ్రీలంక కెప్టెన్ కుశాల్ మెండిస్ తలలు పట్టుకున్నాడు. కాయిన్ హెడ్స్ పడిపోవడంతో టాస్ గెలిచిన శ్రీలంక కెప్టెన్ కుశాల్ మెండిస్.. ముందుగా ఫీల్డింగ్ చేస్తానని చెప్పాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో శ్రీలంక తమ చివరి జట్టులో ఒక మార్పు చేసింది. కాగా ఆతిథ్య భారత జట్టు తమ తుది జట్టులో ఎలాంటి మార్పు చేయలేదు. గత మ్యాచ్‌లో ఆడిన జట్టునే ఈసారి కూడా బరిలోకి దిగుతోంది. ఈ టోర్నీలో ఇప్పటి వరకు ఆడిన 6 మ్యాచ్‌ల్లోనూ భారత్‌ విజయం సాధించింది. పాయింట్ల పట్టికలో 12 పాయింట్లతో రెండో స్థానంలో ఉంది. ఈ ప్రపంచకప్‌లో ఇప్పటివరకు ఒక్క మ్యాచ్‌ కూడా ఓడిపోని ఏకైక జట్టు భారత్‌ మాత్రమే. ఈ మ్యాచ్‌లోనూ గెలిస్తే టీమిండియా సెమీస్‌ బెర్త్‌ ఖరారైంది. ఇప్పటి వరకు 6 మ్యాచుల్లో 2 మాత్రమే గెలిచిన శ్రీలంకకు ఈ మ్యాచ్ చావో రేవో లాంటిది. ఈ మ్యాచ్‌లో ఓడిపోతే లంక సెమీస్ అవకాశాలు దాదాపుగా చేజారిపోతాయి.

చివరి జట్లు

భారతదేశం: రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), శుభమన్ గిల్, విరాట్ కోహ్లీ, శ్రేయాస్ అయ్యర్, కేఎల్ రాహుల్ (వికెట్ కీపర్), సూర్యకుమార్ యాదవ్, రవీంద్ర జడేజా, మహ్మద్ షమీ, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, కుల్దీప్ యాదవ్, మహ్మద్ సిరాజ్

శ్రీలంక: పాతుమ్ నిస్సాంక, దిముత్ కరుణరత్నే, కుశాల్ మెండిస్ (వికెట్ కీపర్/కెప్టెన్), సదీర సమరవిక్రమ, చరిత్ అసలంక, ఏంజెలో మాథ్యూస్, దుషన్ హేమంత, మహేష్ తీక్షణ, కసున్ రజిత, దుష్మంత చమీర, దిల్షన్ మధుశంక

గత రికార్డులు

వన్డే ప్రపంచకప్ చరిత్రలో ఇప్పటివరకు భారత్, శ్రీలంక జట్లు 9 మ్యాచ్‌ల్లో తలపడ్డాయి. ఇరు జట్లు నాలుగుసార్లు గెలిచాయి. కానీ ఒక మ్యాచ్‌లో ఫలితం తేలలేదు. ఇరు జట్ల మధ్య జరిగిన పోటీలో భారత్ అత్యధిక స్కోరు సాధించిన రికార్డును సొంతం చేసుకుంది. భారత్ 373 పరుగులు చేసింది. అత్యల్ప స్కోరు శ్రీలంక పేరిట ఉంది. లంక 109 పరుగులు చేసింది. ప్రపంచకప్‌లో ఇరు జట్ల మధ్య జరిగిన చివరి 5 మ్యాచ్‌ల్లో టీమిండియా 4 సార్లు విజయం సాధించింది. ఇక్కడ గమనించాల్సిన విషయం ఏమిటంటే, 2011 ప్రపంచకప్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో ఇదే మైదానంలో భారత్, శ్రీలంక జట్లు తలపడ్డాయి. ఆ మ్యాచ్‌లో లంకను భారత్ ఓడించింది. 2007లో జరిగిన వన్డే ప్రపంచకప్‌లో శ్రీలంక చివరిసారిగా టీమిండియాను ఓడించింది. మొత్తంగా వన్డే ఫార్మాట్‌లో ఇరు జట్ల మధ్య ఇప్పటివరకు 167 మ్యాచ్‌లు జరిగాయి. టీమ్ ఇండియా అత్యధికంగా 98 మ్యాచ్‌లు గెలుపొందగా, శ్రీలంక 57 మ్యాచ్‌లు గెలిచింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-02T13:48:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *