ఈడీ: ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీకి మరో షాక్.. ఆ పార్టీకి చెందిన కీలక నేత ఇంట్లో ఈడీ సోదాలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-02T12:42:46+05:30 IST

ఢిల్లీ మనీలాండరింగ్ కేసులో మరో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఈరోజు ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ నోటీసులు పంపడంతో ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీకి మరో షాక్ తగిలింది.

ఈడీ: ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీకి మరో షాక్.. ఆ పార్టీకి చెందిన కీలక నేత ఇంట్లో ఈడీ సోదాలు

ఢిల్లీ: మనీలాండరింగ్ కేసులో మరో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఈరోజు ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు ఈడీ నోటీసులు పంపడంతో ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీకి మరో షాక్ తగిలింది. పార్టీ కీలక నేత, ఢిల్లీ మంత్రి రాజ్‌కుమార్ ఆనంద్ నివాసంలో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) అధికారులు ఈరోజు సోదాలు నిర్వహించారు. రాజ్ కుమార్ ఆనంద్ నివాసంతో పాటు మనీలాండరింగ్ కేసుకు సంబంధించి ఢిల్లీలోని 12 వేర్వేరు ప్రాంతాల్లో ఈడీ అధికారులు సోదాలు నిర్వహించారు. 7 కోట్లకు పైగా కస్టమ్స్‌ ఎగవేత, అంతర్జాతీయ హవాలా లావాదేవీలకు సంబంధించిన దిగుమతులపై తప్పుడు ప్రకటనలు చేశారంటూ డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ రెవెన్యూ రెవెన్యూ ఇంటెలిజెన్స్ (డీఆర్‌ఐ) దాఖలు చేసిన ప్రాసిక్యూషన్ ఫిర్యాదు ఆధారంగా ఈ సోదాలు జరుగుతున్నాయి. మరోవైపు డీఆర్‌ఐ ఫిర్యాదుపై కోర్టు విచారణ చేపట్టింది. 57 ఏళ్ల రాజ్‌కుమార్ ఆనంద్ పటేల్ నగర్ నియోజకవర్గం నుంచి శాసనసభకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. ప్రస్తుతం ఆయన ఢిల్లీ కేబినెట్‌లో సాంఘిక సంక్షేమం మరియు ఎస్సీ/ఎస్టీ సంక్షేమ శాఖ మంత్రిగా ఉన్నారు.

మద్యం పాలసీ కుంభకోణం కేసులో ఢిల్లీ సీఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఈరోజు ఈడీ ఎదుట హాజరుకానున్నారు. అయితే మంత్రి రాజ్‌కుమార్‌ విచారణను తప్పించడంతో ఆయన ఇంట్లో ఈడీ సోదాలు నిర్వహించడం గమనార్హం. మరోవైపు ఇదే కేసులో ఢిల్లీ మాజీ ఉప ముఖ్యమంత్రి మనీష్ సిసోడియా, మాజీ మంత్రి సంజయ్ సింగ్‌లను ఈడీ ఇప్పటికే అరెస్ట్ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ప్రస్తుతం వారిద్దరూ జైల్లో ఉన్నారు. అయితే ఈడీ తనకు నోటీసులు పంపడంపై అరవింద్ కేజ్రీవాల్ స్పందించారు. ఇది పూర్తిగా చట్టవిరుద్ధమని, బీజేపీ రాజకీయ పార్టీగా ఈడీకి నోటీసులు పంపిందని ఆరోపించారు. త్వరలో జరగనున్న 5 రాష్ట్రాల ఎన్నికల్లో ప్రచారం చేయకుండా అడ్డుకునేందుకే ఈ నోటీసులు పంపినట్లు తెలిపారు. షెడ్యూల్ ప్రకారం, కేజ్రీవాల్ ఈ రోజు మధ్యప్రదేశ్‌లోని సింగరౌలీ జిల్లాలో ప్రచారం చేయనున్నారు. ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం కేసులో అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌ను 6 నెలల క్రితం సీబీఐ 9 గంటల పాటు విచారించింది. ఢిల్లీ మద్యం పాలసీ కేసులో కొంతమంది డీలర్లకు ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ మద్దతు ఇస్తోందన్న ఆరోపణలతో 2021-2022లో సీబీఐ మరియు ఈడీ ఈ కేసును దర్యాప్తు చేశాయి. మరోవైపు, కేజ్రీవాల్‌ను అరెస్ట్ చేయాలని బీజేపీ ప్లాన్ చేసిందని ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ రాజ్యసభ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా బుధవారం అన్నారు. వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఢిల్లీలో 7 సీట్లు ఓడిపోతామన్న భయంతోనే కేజ్రీవాల్‌ను అరెస్టు చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని అన్నారు. ఢిల్లీలో 7 లోక్‌సభ స్థానాలు ఉన్నాయి. ఢిల్లీలోని 7 లోక్‌సభ స్థానాల్లో భారత కూటమి పోటీ చేస్తే అన్ని చోట్లా బీజేపీ ఓడిపోవడం ఖాయం. ఈ భయంతోనే విపక్ష నేతలను అరెస్ట్ చేయాలని అధికార బీజేపీ యోచిస్తోంది. ఈ జాబితాలో అరవింద్ కేజ్రీవాల్ పేరు మొదటి స్థానంలో ఉంది’’ అని రాజ్యసభ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా విలేకరుల సమావేశంలో తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-02T13:51:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *