సెమీస్ రేసులో ఎవరు?

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో సగానికి పైగా మ్యాచ్‌లు ముగిశాయి. ఇప్పటి వరకు భారత జట్టు మాత్రమే అధికారికంగా సెమీస్‌లోకి ప్రవేశించింది. బంగ్లాదేశ్ ఒక్కటే రేసులో లేదు. సాంకేతికంగా అనేక ఇతర జట్లు సెమీస్‌పై ఆశలు పెట్టుకున్నాయి. మరో మూడు జట్లు సెమీస్‌లోకి ప్రవేశించాల్సి ఉండగా.. ఎవరికి ఎలాంటి అవకాశాలు ఉన్నాయో ఓ సారి చూద్దాం.

భారతదేశం: ఆడిన ఏడు మ్యాచ్‌ల్లో విజయాలతో నేరుగా సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుంది. మరో రెండు మ్యాచ్‌లు ఉన్నాయి. ఈ నెల 5న దక్షిణాఫ్రికాపై గెలిస్తే టీమ్ ఇండియా టేబుల్ టాపర్ గా నిలుస్తుంది.

దక్షిణ ఆఫ్రికా: ఏడు మ్యాచ్‌ల్లో ఆరు విజయాలతో సఫారీలు రెండో స్థానంలో కొనసాగుతున్నారు. 12 పాయింట్లతో ఉన్న ఈ జట్టు రన్ రేట్ భారత్ కంటే మెరుగ్గా ఉంది. ఆ జట్టు మరో రెండు మ్యాచ్‌ల్లో భారత్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లతో తలపడాల్సి ఉంది. అందులో ఒకటి గెలిచినా నేరుగా సెమీస్‌కు చేరుకుంటుంది. ఈ రెండు మ్యాచ్ లు ఓడిపోయినా మెరుగైన రన్ రేట్ ఉన్న జట్టుకే అనుకూలంగా ఉండే అవకాశం ఉంది.

ఆస్ట్రేలియా: నాలుగు విజయాలు, రెండు ఓటములు, ఎనిమిది పాయింట్లతో కంగారూలు ఇంగ్లండ్, ఆఫ్ఘనిస్తాన్, బంగ్లాదేశ్‌లతో ఆడాల్సి ఉంది. ఇందులో కనీసం రెండు మ్యాచ్ లు గెలిచినా ఆసీస్ కు సెమీస్ బెర్త్ ఖాయం.

న్యూజిలాండ్: తొలి నాలుగు మ్యాచ్‌లు గెలిచి జోరుమీదున్న కివీస్‌కు హ్యాట్రిక్‌ ఓటమి ఎదురైంది. ఆ జట్టు పాకిస్థాన్, శ్రీలంకలతో కూడా ఆడాల్సి ఉంది. వీరిద్దరూ గెలిస్తేనే కచ్చితంగా సెమీస్‌పై ఆశలు ఉన్నాయి. అందుకే శనివారం పాకిస్థాన్ తో జరిగే మ్యాచ్ వారికి క్వార్టర్స్ లాంటిది.

పాకిస్తాన్: నాలుగు వరుస ఓటముల తర్వాత బంగ్లాదేశ్‌పై గెలిస్తే పాకిస్థాన్‌ను రేసులో ఉంచుతుంది, అయితే సెమీస్ జట్టుకు దాదాపు అసాధ్యం. ముందుగా కివీస్‌, ఇంగ్లండ్‌లపై పాకిస్థాన్‌ భారీ తేడాతో గెలవాలి. ఇక న్యూజిలాండ్ జట్టు శ్రీలంక చేతిలో ఓడిపోయి, ఆఫ్ఘనిస్థాన్ తమ మిగిలిన మ్యాచ్‌ల్లో ఓడిపోతే పాకిస్థాన్‌కు సెమీస్ చేరుతుంది.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్: 4-3 ఫలితాలతో అఫ్గానిస్థాన్ తన ఆటతో అందరినీ ఆశ్చర్యపరుస్తోంది. ఇంగ్లండ్ జట్టు మిగిలిన రెండు మ్యాచ్ ల్లో విజయం సాధించడంతో పాటు ఆసీస్ ను ఓడించాల్సి ఉంటుంది. దీంతో ఈ జట్టు 12 పాయింట్లతో సెమీస్‌కు చేరుకుంది.

బంగ్లాదేశ్ జట్టు అధికారికంగా సెమీస్ రేసు నుంచి వైదొలగగా, శ్రీలంక, ఇంగ్లండ్, నెదర్లాండ్స్ జట్లు కూడా దాదాపు నిష్క్రమించాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *