అంపశయ్యపై వేల మంది జనం! | అంపశయ్యపై వేల మంది జనం!

మరణం అంచున ఉన్న దీర్ఘకాలిక రోగులు

విద్యుత్ లేదా కీమోథెరపీ బంద్..

డయాలసిస్ రోగులు చెవిటివారు

యుద్ధాన్ని ఆపండి: బిడెన్

బందీల జాడ కోసం.. అమెరికా డ్రోన్లు

(సెంట్రల్ డెస్క్) గాజాలో దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న వారి పరిస్థితి మరింత దిగజారింది. హమాస్‌పై ప్రతీకారం తీర్చుకునేందుకు ఇజ్రాయెల్ ఎడతెగని దాడులు చేస్తుండడంతో కేన్సర్‌ రోగులు, కిడ్నీ రోగులు, హృద్రోగుల పరిస్థితి ‘ఊరు వస్తోంది.. మంటలు వచ్చేస్తోంది’ అన్నట్లుగా తయారైంది. ఈ యుద్ధం ఇలాగే కొనసాగితే దీర్ఘకాలిక రోగులకు మరణశిక్ష తప్పదని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. గాజా హెల్త్ డిపార్ట్‌మెంట్ నివేదిక ప్రకారం, గాజాలోని వివిధ ఆసుపత్రులలో 1,100 మంది డయాలసిస్ రోగులు, 2,000 మంది క్యాన్సర్ రోగులు కీమోథెరపీ అవసరం, 45,000 మంది హృద్రోగులు మరియు 60,000 మందికి పైగా మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులు ఉన్నారు.

వారందరికీ ఇప్పుడు వైద్యం అందడం లేదని గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ అధికార ప్రతినిధి అష్రఫ్ అల్-ఖుద్రా ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. “ఇజ్రాయెల్ ఉత్తర మరియు దక్షిణ గాజా మధ్య సంబంధాలను తెంచుకుంది. ఫలితంగా, రఫా సరిహద్దుల నుండి వస్తున్న మానవతా సహాయం అందడం లేదు. ప్రాణాంతక వ్యాధులకు మందులు మరియు వైద్య పరికరాలు ఇంకా రాలేదు. వైద్య పరికరాలు లేకుండా సిజేరియన్లు జరగవు, జనరేటర్లతో వెంటిలేటర్లు, ఇంక్యుబేటర్లు నడపడం వల్ల వాటిపై ఉన్న రోగుల పరిస్థితి గాలిలో దీపంగా మారిందని, ఇంక్యుబేటర్లలో 130 మంది చిన్నారులు, వెంటిలేటర్లపై 160 మంది రోగులు ఉన్నారని తెలిపారు. .గాజాలో కరెంటు, కీమోథెరపీ లేదు.బాంబింగ్‌లు, వాయుకాలుష్యంతో ఆస్తమా రోగులు ఊపిరి పీల్చుకుంటున్నారు.డయాలసిస్ లేక కిడ్నీ వ్యాధిగ్రస్తుల పరిస్థితి ఆగమ్యగోచరంగా మారింది.యుద్ధం కారణంగా UN ఆధ్వర్యంలో నడిచే క్లినిక్‌లు కూడా మూతపడ్డాయి.333 మంది వైద్యులు మరియు 17 మంది గాజాలో ఇజ్రాయెల్ దాడుల్లో అంబులెన్స్ డ్రైవర్లు మరణించారు.

యుద్ధాన్ని ఆపండి: బిడెన్

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధానికి స్వస్తి పలకాలని అమెరికా అధ్యక్షుడు బిడెన్ పిలుపునిచ్చారు. బందీలను విడిపించేందుకు యుద్ధాన్ని ఆపాలని ఆయన ఓ కార్యక్రమంలో అభిప్రాయపడ్డారు. మరోవైపు, గాజాలోని బందీలను గుర్తించేందుకు అమెరికా తన MQ-9 రీపర్ డ్రోన్‌లను ఉపయోగిస్తోంది.

మరణాలు 9,227

గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకారం, ఇజ్రాయెల్ దాడులలో మరణించిన వారి సంఖ్య 9,227 కు చేరుకుంది. వీరిలో సింహభాగం మహిళలు, చిన్నారులే. సబ్రటెల్ అల్-హవా బెటాలియన్‌కు చెందిన హమాస్ కమాండర్ ముస్తఫా గురువారం నాటి దాడుల్లో మరణించినట్లు IDF వెల్లడించింది. బీట్ హనౌన్ వద్ద జరిపిన దాడిలో రైఫిళ్లు, రాకెట్‌తో నడిచే గ్రెనేడ్‌లు, సంప్రదాయ గ్రెనేడ్‌లు, ఐఈడీలు మరియు మందుగుండు సామగ్రిని కలిగి ఉన్న హమాస్ డంప్‌ను కనుగొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-04T04:28:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *