తెలంగాణలో మోడీ కుల రాజకీయాలు

తెలంగాణలో ప్రధాని మోదీ పూర్తిగా కుల రాజకీయాలపైనే ఆధారపడుతున్నారు. 7న బీసీ ఆత్మగౌరవ సభ పేరుతో బహిరంగ సభ నిర్వహిస్తున్న ఆయన మళ్లీ 11న తెలంగాణకు వస్తున్నారు. ఈసారి మందకృష్ణ మాదిగ నేతృత్వంలో ఎస్సీ వర్గీకరణ సభలో ఆయన పాల్గొననున్నారు. ప్రధాని స్థాయిలో ఉన్న నేతలు ఇలాంటి సమావేశాల్లో పాల్గొనవచ్చా లేదా అనేది వారి విలువలపై ఆధారపడి ఉంటుంది. బీజేపీ అగ్రనేతలు పాల్గొంటారు.

తెలంగాణ బీజేపీకి బీసీ అధ్యక్షుడిగా ఉంటే.. కారణం లేకుండా తొలగించి.. తన నాయకత్వ ప్రతిభతో పార్టీని బలోపేతం చేసినా ఆయన్ను తొలగించి కిషన్ రెడ్డిని నియమించారు. అప్పటి నుంచి పార్టీ పతనమైపోయింది. ఇప్పుడు బీసీ సీఎం అవుతానని ప్రకటించి రేసులోకి దిగాలని ఆశపడుతున్నారు. బీసీల ఆత్మగౌరవం పేరుతో మోదీ సభ నిర్వహిస్తున్నారన్నారు. ప్రధానమంత్రి స్థాయిలో ఉన్న వ్యక్తి బీసీ అని చెప్పుకోవడం భారత ప్రజాస్వామ్యంలో ప్రత్యేకత. ఇప్పుడు చాలా కాలంగా వివాదాస్పదంగా ఉన్న ఎస్సీ వర్గీకరణ సమావేశంలో పాల్గొంటున్నారు.

ఇటీవల మందకృష్ణ మాదిగ మాట్లాడుతూ.. 2014లో తాను ప్రధాని అభ్యర్థిగా ఉన్నప్పుడు నరేంద్ర మోదీని కలిసి ఎస్సీ వర్గీకరణ అంశంపై మాట్లాడి ఎస్సీ వర్గీకరణకు చట్టబద్ధత కల్పిస్తామని హామీ ఇచ్చారన్నారు. కేంద్రంలో బీజేపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఈ అంశంపై ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదని, వర్గీకరణ అంశంపై స్పష్టమైన వైఖరి ప్రకటించాలని ఆయన ఇటీవల ప్రధానిని కోరారు. ఆయనకు ప్రధాని ఇచ్చిన ఘనస్వాగతం తప్పదని అంతా భావించారు. ఇప్పుడు అది నిజం కాబోతోంది. ఎస్సీ వర్గీకరణ ప్రకటిస్తే మాదిగలంతా మద్దతిస్తారని మోదీ అభిప్రాయపడ్డారు.

మరి తర్వాత ఎలాంటి సభలు నిర్వహిస్తారో..అన్నింటిని ఉద్దేశించి బహిరంగ సభలు నిర్వహిస్తారా.. లేక కులాల సమావేశాలు నిర్వహిస్తారా అనేది చూడాలి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ తెలంగాణలో మోడీ కుల రాజకీయాలు మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *